Hạng B1
11/1/13
78
100
18
Vậy theo bác thì xe nào mới thực sự trội hơn CX5 của bác ở giá 1.1 tỷ và vì sao?
Ước gì mình có đủ tiền để trải nghiệm nhiều xe thì mới có thể trả lời câu hỏi này của bác được, vì trải nghiệm không phải cứ leo lên chạy vài vòng là biết nó ưu và nhược điểm gì. Hiện nay cùng phân khúc 5 chỗ gầm cao với CX5 ở thị trường VN thì có CRV, Outlander Sport, Sportage, Tucson, thì chắc có lẽ CX5 2016 (không phải 2015) vẫn là chiếc xe đáng mua nhất. Nhưng nếu được lựa chọn lại, tôi thà bỏ ra thêm ít tiền nữa để kiếm dòng xe khác không mắc những nhược điểm của CX5 2015 đã nêu ở trên, ví dụ như X-trail, Forester.

• Like
Reactions: HTK-5809
Hạng C
10/8/11
727
5.586
93
Theo cái link bác gửi thì hãng xe daihatsu là số 1 :3dcuoi: và hãng bentley là cùi nhất.

Xe Daihatsu ít hư hỏng sửa chữa, chi phí linh kiện rẻ và đáng tin cậy ợ. Còn bentley thì cùi lắm ko nên mua (mua ko nổi đâu). link bác gửi em thấy nó cứ thế nào á :3dquaytay:

Em đang bàn về giá trị thương hiệu ạ

Hạng D
29/3/16
2.059
2.752
113
47
Theo cái link bác gửi thì xe daihatsu là số 1 :3dcuoi:

Xe Daihatsu ít hư hỏng sửa chữa, chi phí linh kiện rẻ và đáng tin cậy ợ

Chắc Daihatsu có vài chiếc trong thống kê quá. Nhưng ít ra cái trang đó nó cũng so sánh giữa các hãng xe với nhau chứ ai lại đi so sánh thương hiệu xe với thương hiệu Gucci hay Panasonic?!?! Mua xe mà vì giá trị thương hiệu to thì sao không nhắm mắt nhắm mũi mà chọn đại 1 chiếc Toyota cho rồi?

Nhớ không lầm thì hình như bác quất Tucson 2016 rồi phải không? Ngon không bác?

Hạng B2
20/7/11
269
383
63
thanh niên thử chưa mà phán, bỏ qua các trang bị, cái đáng giá nhất là động cơ 2.5 + cách âm tốt hơn rất nhiều ( thử là thấy liền )
còn thêm thắng điện tử, đèn full led, Sport mà kêu vớ vẫn thì cũng chịu
coi thử CRV nâng cấp cái gì ??
Thanh niên nghiêm túc xe đạp cũng chưa có lấy gì thử...kkk. nói như bác gì trên kia thì cx-5 phải so với Q5, x3, glc và nx200T mới xứng tầm. Cr-v là cái đinh gì...:)

• Like
Reactions: Sanghoang
Hạng B2
22/6/16
428
197
43
Theo cái link bác gửi thì hãng xe daihatsu là số 1 :3dcuoi: và hãng bentley là cùi nhất.

Xe Daihatsu ít hư hỏng sửa chữa, chi phí linh kiện rẻ và đáng tin cậy ợ. Còn bentley thì cùi lắm ko nên mua (mua ko nổi đâu). link bác gửi em thấy nó cứ thế nào á :3dquaytay:

Em đang bàn về giá trị thương hiệu ạ
Có thể xe ở nc ngoài chất lg khác xe ở VN bác à, nên cũng chỉ tham khảo vậy thôi.

• Like
Reactions: HTK-5809
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
"CRV không có cửa ngồi chung mâm với CX5..."

Hài vãi.

Anh thật hài hước. Nói gì thì cũng cố gắng nói cho mọi người thấy cái hay, cái tốt của chiếc xe mình yêu, mình quý chứ đừng để người khác hiểu là mình bênh vực chiếc xe một cách cố chấp.

Và cũng đừng để mọi người hiểu sai ra là các ae trong hội Maz thiếu khiêm tốn.

Thân ái.