Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Nhìn đường thì đã có led pha cos, đèn sương mù thì tác dụng chính là để xe khác thấy bác thôi, vì nó có màu vàng nên sẽ dễ thấy nhau giữa làn sương mù, còn muốn sáng hơn để nhìn rõ thì phải độ dàn đèn trên nóc mới thấy rõ. Chứ đèn sương mù ko có tác dụng tăng độ chiếu sáng, chỉ là nhìn rõ hơn phía trước đầu xe khi di chuyển tốc độ chậm thôi

Nếu đi ban đêm bình thường thì chả cần đèn gầm làm gì ...

Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Người ta viết 1 bài như vầy là cũng kỳ công lắm rồi , các cụ khó tánh quá. Cái người ta thích thì đôi khi cũng hới hướm một chút cũng đâu sao. Cá nhân mình cũng thật lúng túng nếu phải chọn 1 em pickup Việt Nam. Mọi người ai cũng vote cho Ford Ranger , nhưng lại chẳng cụ nào cho 1 bảng ss cụ thể và kinh nghiệm .Chẳng lẽ các Cụ sâu bên Ford cũng không có lấy chút trải nghiệm và thấu hiểu với sp mình hay sao ? Mình chỉ nói công bằng và không khen chê gì cả.Ranger có lẽ mạnh nhưng 200Hp với cỗ máy đến 3.2 thì đúng là nước lên thuyền lên, có lẽ Ford việt nam được thừa hưởng cái tiếng của Cty Mẹ đã quá famous với dòng F. Bác nào đi nát Ranger và pickup thì làm 1 bài cho bà con tích lũ được thêm kinh nghiệm quý giá . Nếu chỉ nhìn vào guidebook thì mình chỉ thấy toàn bộ các cái còn lại chỉ thiếu mỗi cái Cruise control ở Navara ,còn lại thì 2 em lại như nhau nhỉ ? Mình cũng thích Ford , nhưng nói thật đội ngũ design của LD Việt Nam ( cái nầy bác nào rành thì cho thêm inform nhá ) làm gì cũng thấy xấu cả.Bây giờ có muốn độ đẽo ca lang của em Ranger nầy cũng hơi khó vì cố lắm cũng khó mà dẹt và dài như mặt của Raptor, còn nói xin lỗi để nguyên cái diện tích của ca lang cũ rồi nện chữ Ford , dàn trải cho đầy phần tiết diện thì ...xin lỗi chịu không nổi.Thứ đến bộ mâm là cái mà nhà nhà Vn sx Xe hình như chả mấy quan tâm. Nhìn cái mâm của Ranger hay Everest đời cũ mà còn đẹp hơn với cánh 5 chấu và hình dạng chắc khỏe. Mâm bây giờ gống như mua cục nhôm về phay ra , mặt đều chằng chặn mà còn họa tiết rối rắm, nhìn tệ không chịu được. Cả 2 em đều như thế .Có đôi điều cần chỉnh sửa, cò lẽ phần còn lại thì Ok.

Tập Lái
11/1/16
1
0
1
37
Em đang phân vân em này và em Ranger. Bác review thêm về hệ thống treo của em này giúp em. Thanks bác
Về hệ thống treo :
Phía trước : Double Wishbone với thanh cân bằng, giảm chấn thủy lực
Phía sau : Lò xo lá nhíp với đầu nhíp và thân nhíp tăng cường lớp cao su đệm, nhíp được kéo dài giúp xe vận hành êm ái khi qua địa hình gập ghềnh, thậm chí cả chế độ không tải lợi thế so với các dòng bán tải thông thường.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/4/16
2
0
3
39
Bác nào sale bên Navara cho em cái giá con NP300 sát nhất có thể nhé ?