Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Bạn muốn nó về như cũ thì phải hành động thôi. Theo kinh nghiệm của mình thì con F của bạn tiêu thụ nhiều hơn định mức nhà sx đưa ra. Con xe tải thaco 3.5 tấn của công ty mình là 14l/100km.

Bạn thử kiểm tra nhanh ống xả xem nó ướt hoặc nhiều chất nhờn không. Nếu có thì khả năng cao là buồng đốt đốt không hết dầu. Trong trường hợp đó có thể mang xe ra gara nhờ thợ căng lại kim phun, nếu cần thì thay luôn (không rõ là Ford đời này đã phun nhiên liệu điện tử chưa).

Máy phát điện của mình sau khi chỉnh lại kim phun cũng đốt hết nhiên liệu, giảm được muội và quan trọng hơn là giảm tiêu hao nhiên liệu lãng phí được 1/3.
Dạ em có làm việc với Ford rồi mà họ bảo xe em là phun điện tử nên ko can thiệp gì được, nó uống vậy là phải chịu vậy đó bác ơi, ống xả thì chỉ có mụi khói chứ ko có ướt ạ.

Hạng C
15/8/14
726
542
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
Dạ em có làm việc với Ford rồi mà họ bảo xe em là phun điện tử nên ko can thiệp gì được, nó uống vậy là phải chịu vậy đó bác ơi, ống xả thì chỉ có mụi khói chứ ko có ướt ạ.
Nếu mà ở mẽo là kiện được bác nhỉ? nsx dụ khị người tiêu dùng mức tiêu hao nhiên liệu nhỉ?

• Like
Reactions: Titanium Blue
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Chẹp chẹp...Ướm gả thử e Na 2011, họ chỉ trả 450, chưa dám đổi vợ...
Do là dân mê pickup nên khi có dịp đi Mỹ, Úc mềnh đều để ý quan sát và thấy rằng, với pickup nho nhỏ thì ở Mỹ Tacoma của Toyota nhiều nhứt, kế là Navara, còn ở Úc thì Na lại nhiều hơn, còn Ford ít hơn, trừ những anh bự kệch như F1500, 2500...ở Mỹ lại nhiều.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: duocnguyen1986
D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
797
1.542
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Em Na này ngon nhưng bác Lơ cũng nịnh quá lời :)

Triton em chạy đường trường đồng hồ chỉ 5.5 lit/100km. Bác nào không tin em sẽ đưa hình cho xem :)

Hiện giờ VN mình đang cuồng Ranger. Em nghĩ Ranger hay nhưng cũng same same các dòng khác. Em ghét Toy nhưng em nghĩ Hilux không phải vừa đâu. Nhớ hồi off ở Đà Lạt 2010, Triton của bác Lơ rị hoài không xào nổi đất lầy, xe Hilux của cha Minh Giang nó múa rẹc rẹc à.
Cái vụ chạy cao tốc hết bao nhiêu lít/100km mơ hồ lắm bác ơi, em chạy nav VL giống bác chủ đây, nếu chạy CC 80km/h đều thì cũng chưa đến 6l/100km, chạy tầm 40km/h thì còn chưa đến 5l. Nhưng bác thử chạy 120km/h coi, nó vọt lên 8.5l/100km ngay

Hạng C
11/10/15
761
674
93
Vợ cả mà thay mỗi năm như vậy thì cũng sướng nhỉ bác chủ :)

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Do là dân mê pickup nên khi có dịp đi Mỹ, Úc mềnh đều để ý quan sát và thấy rằng, với pickup nho nhỏ thì ở Mỹ Tacoma của Toyota nhiều nhứt, kế là Navara, còn ở Úc thì Na lại nhiều hơn, còn Ford ít hơn, trừ những anh bự kệch như F1500, 2500...ở Mỹ lại nhiều.
có ở Việt Nam mình người mua ít tìm hiểu kỹ (như em) mới làm cho con Ford Ranger nó thành thần thánh như này.

Hạng D
20/12/13
1.864
1.715
113
Cái vụ chạy cao tốc hết bao nhiêu lít/100km mơ hồ lắm bác ơi, em chạy nav VL giống bác chủ đây, nếu chạy CC 80km/h đều thì cũng chưa đến 6l/100km, chạy tầm 40km/h thì còn chưa đến 5l. Nhưng bác thử chạy 120km/h coi, nó vọt lên 8.5l/100km ngay
8.5L cũng là niềm mơ ước của em rồi đấy bác ơi

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Em cũng chạy Na cũ, lên Na mới khác nhiều lắm bác ơi :)

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Em cũng xin mạo muội có một số đánh giá chủ quan về em nó:
- Hộp số 7 cấp chưa được mượt mà lắm, có cảm nhận rất rõ ràng trong quá trình chuyển số của xe. Khi di chuyển ở tốc độ thấp máy khá ì. Và vẫn có cảm giác độ trễ của chân ga. Chạy tốc độ cao thì ngọt hơn. Khi tăng tốc từ thấp máy bị ì rồi bất ngờ vọt lên rất mạnh (dính lưng :v).
- Tay lái khá là nặng, nhưng cho cảm giác chắc chắn và chính xác.
- Nội thất trên cả tuyệt vời, chỉ có chổ để ly ở hàng ghế sau là hơi khó hiểu. Dàn lạnh phía trước lạnh tê, nhưng cửa gió phía sau chưa thực sự hiệu quả.
- Tiếng máy vọng vào trong cabin khá lớn. Nhưng bù lại gầm xe rất chắc chắn hệ thống treo êm ái, qua mố cầu ở miền Tây không bị sốc tưng người như những chiếc bán tải mình từng đi lúc trước.
- Xe khá dài nên di chuyển trong phố hơi khó khăn. Đỗ xe trong hầm hơi chật là vã mồ hôi :3
- Ngoại thất không hầm hố như Range WT nhưng thật sự rất sang so với những dòng bán tải khác.
Tóm lại cảm nhận Navara NP300 phù hợp với ai muốn có một chiếc xe bán tải đi làm được, đi phượt được. Một chiếc xe bán tải cho cảm giác "sang" :v

Cảm ơn bác đã chia sẻ, ngoài ra em còn phải giảm lốp xe còn 2.3 kg thì xe mới em và không bị sốc.

• Like
Reactions: 4x6
4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Em cũng chạy Na cũ, lên Na mới khác nhiều lắm bác ơi :)

Mềnh có lên thì cũng lên 4x4 số sàn, chứ ko thích lái tự động, do vậy cũng sẽ ít nâng cấp hơn...
Khoái bộ khóa vi sai của 2015, chứ động cơ + hộp số sàn thì gần như y chang 2011...

• Like
Reactions: duocnguyen1986