Tập Lái
29/4/21
24
16
3
40
Tôi từng dùng CR60 nhưng làm ảnh hưởng tầm nhìn khi đi đêm, nếu được chọn lại tôi sẽ chọn CR70.
Bên kính sườn trước tôi dùng CR40, sáng quá nên mất tính riêng tư. Còn kính sườn sau và lưng tôi dùng CR20 lại tối quá. Nếu có CR30 để lựa chọn thì hay hơn.
Có tối quá không bác? Đi bữa tối thì có nhìn rõ đường không? Tại mình cũng đang muốn dùng, gọi hỏi mấy garage thì hầu như đều khuyên nên dán CR60 cho kính lái.

Hạng D
2/5/16
1.927
1.876
143
Có tối quá không bác? Đi bữa tối thì có nhìn rõ đường không? Tại mình cũng đang muốn dùng, gọi hỏi mấy garage thì hầu như đều khuyên nên dán CR60 cho kính lái.
Độ xuyên sáng chỉ 60% nên đi đêm tối đấy bác, đi ban ngày thì không sao. Nhiều người dán phim tối qua rồi phải đi độ đèn.
Các cửa hàng dán phim thường khuyên khách dán CR60 vì dán xong đi ngoài nắng có cảm giác rất mát, họ sẽ khen phim xịn :p

• Like
Reactions: Osin
Hạng C
9/7/16
564
383
63
35
Hồ Chí Minh
Độ xuyên sáng chỉ 60% nên đi đêm tối đấy bác, đi ban ngày thì không sao. Nhiều người dán phim tối qua rồi phải đi độ đèn.
Các cửa hàng dán phim thường khuyên khách dán CR60 vì dán xong đi ngoài nắng có cảm giác rất mát, họ sẽ khen phim xịn :p
Có lý có lý nhưng cr70 có nóng quá không bác

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Chắn tia UV thì hầu như film nào cũng chắn tốt. Ngăn tia hồng ngoại thì film tốt khi nó vừa ngăn được tia hồng ngoại hiệu quả nhưng vẫn giữ độ xuyên sáng cao. Theo em độ xuyên sáng 60% cho kính lái là hơi tối. Các dòng cao cấp phải trên 70% nhưng vẫn đảm bảo chắn tia hồng ngoại hiệu quả. Không khéo lại phải đi độ đèn... Kkkk

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin and Toietmoi
Tập Lái
18/5/17
44
37
18
30
Bài viết chi tiết, chuyên nghiệp. Mình cũng đang quan tâm. Mazda 6 hãng dán theo xe mà thấy đi nắng rát tay lắm. Không biết hiệu quả thế nào. Có ai đi cùng dòng xe giống mình dán rồi cho mình ít thông tin nhé
Xe của TH đa phần dán sẵn kính nhưng lúc nào cũng nóng và rát lắm bác. Xe mình Kia Optima cũng vậy chứ ko riêng j Mazda, nên đi dán lại phim khác!

• Like
Reactions: tuannguyen2410
Hạng C
29/12/14
571
1.927
93
Theo bài của bác chủ thì Cr20 cho kính sườn hàng ghế trước thì có tối quá ko nhỉ. Ban ngày thì ko sao chứ tối thì khó nhìn có khi nguy hiểm đấy

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng D
2/5/16
1.927
1.876
143
Theo bài của bác chủ thì Cr20 cho kính sườn hàng ghế trước thì có tối quá ko nhỉ. Ban ngày thì ko sao chứ tối thì khó nhìn có khi nguy hiểm đấy
Em thấy tối ạ, đi đêm nhìn gương chiếu hậu không rõ. Nếu ai ít đi đêm thì dán cho mát mà đảm bảo độ riêng tư.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/10/20
1.547
15.082
98
56
Dạ bác tư, em đã từng mua kiểu nầy và giá gần gấp ...đôi so với bản tiêu chuẩn ....ngay cả máy em cũng bắt nó theo ý của em ...kính thì phải theo luật 70% trừ bên tài là 100%, và nói chung thì khá nhiều "đồ độ " trước khi đến tay em từ nhà sản xuất, .... mất hết 3 tháng, . Còn xe sao mua vậy thì em không thích, mặc dầu có ngay khỏi đợi.
chuẩn!dân chơi hổng sợ mưa rơi!

• Like
Reactions: Osin
Hạng B2
27/5/18
190
175
43
40
em đã dán 3M crytaline cả 2 xe seltos và sau này là Vinfast Lux SA.

cr60 cho kính sường là đúng bài, mát mắt, nhưng khi chạy đường dài vẫn đeo kính râm nhé các bác, nhất là chạy ở miền Trung lúc trưa.

cr20 thì rút kinh nghiệm của em là k nên dánh 2 bên tài vì k thể thấy được khi chạy trong nội đô, may là xe em có cảnh báo điểm mù chứ nhìn kính 2 bên mà xe chưa bật đèn do chập choạng thì khó thấy lắm.

dán kính chỉ làm giãn thời gian nóng trong xe, nên ai để ngoài nắng 1h hay 2h thì cũng như nhau cả. Còn việc mát hay nóng tuỳ thuộc vào máy lạnh xe nữa. Xe seltos máy lạnh mạnh hơn Vin nên cảm giác nó lạnh hơn, nhưng độ lạnh lại mạnh rồi yếu nên nhiều khi khó chịu. Còn Vin thì nó đều đều em ở 20 độ, xỉa lên kính lái, 2 bên xỉa kính tài thì chả thấy nóng, hay lạnh quá đột ngột.