Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Nói như bác thì tại sao người ta ko mua land cruiser mà đi mua Lx 570..thằng posrche hơn 1 bậc so với Mer,Audi,BMW...bản thân e đang đi Q5 Mà khi chạy thử Macan em ko muốn xuống mặc dù cùng phân khúc giá chênh nhau gần 800 triệu...bác mua mer hay BMW thì option làm sao chất lượng bằng posrche dc va nó nhập về xe nào là bác lấy xe đó ko cá nhân hoá như porsche dc
Thì Merc GL đó giá rẻ hơn bản Cayene trong bài nhưng option ngập mặt luôn đó bác. Còn chất lượng của option thì chưa biết thằng nào hơn thằng nào à. Nói cảm giác lái của Porsche hơn thì em chịu chứ option của Porsche cũng chẳng hơn gì so với các xe Đức khác đâu.

So sánh thử nè: Merc GL gói AMG option ngập mặt so với Porsche trong bài, 5.3 tỷ. Máy 435 mã lực mô men xoắn 700 đem so sánh với máy hút khí tự nhiên của Porsche 300 mã lực 400Nm. Trong khi chỉ đắt hơn có 500 tr bác thấy có gì không ổn không?

Xem lại video nhà máy của BMW thấy trang thiết bị hiện đại tận răng còn nhà máy Porsche thấy cũng bình thường thôi có vài cái xe điện tự lái chạy vòng vòng trong xưởng. Đừng nghĩ Porsche hơn các xe Đức khác về chất lượng option mà nhầm

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/7/15
12
5
3
38
Lại porsche . Có ngưng đc chưa hả ? Ko có cái gì để chê hay mổ xẻ đâu. Khen thì cả ngày @@. Đừng làm người khác thèm muốn Cayenne nữa.
bạn Hiền vô địch nên test thử 2 xe rồi sẽ rõ . Pors nó khác mấy hãng xe còn lại của Đức lắm.

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Lại porsche . Có ngưng đc chưa hả ? Ko có cái gì để chê hay mổ xẻ đâu. Khen thì cả ngày @@. Đừng làm người khác thèm muốn Cayenne nữa.
bạn Hiền vô địch nên test thử 2 xe rồi sẽ rõ . Pors nó khác mấy hãng xe còn lại của Đức lắm.
Nếu em có tiền và cần mua một chiếc SUV em sẽ không bao giờ mua Cayene. SUV hạng sang là quan trọng sự tiện nghi, hầm hố, các trang thiết bị đỉnh cao chứ không phải cảm giác lái. Cayene cong cong nhọn nhọn không hầm hố, theo em là xấu, giá quá đắt mà chỉ hơn các xe Đức kia mỗi cảm giác lái.

Nếu muốn phóng cho đã mua 911, quên hết mấy thằng M4, SLK, RS5... Ngay cả Ferrari Lamborghini cũng còn thua Porsche về độ đầm chắc. Còn đã SUV thì người tiêu dùng khôn ngoan cứ GL, LX570, Q7, X5 mà quất. Tiết kiệm tiền và được phục vụ tận răng cùng với dáng vóc oai đẹp hơn hẳn.

• Like
Reactions: onlyspeed
Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Bác trả lời khập khiễng. Chừng nào em nói tụi Bim Mec cảm giác lái ngang với Porsche thì hẵng ra lệnh cho em đi lái thử. Cái em so sánh ở đây là giá trị đem lại với cùng đồng tiền bỏ ra. Ai lại đem cái xe gầm cao đi bẻ cua quăng đập mà phải quan trọng cảm giác lái ở đây?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
hình như Porsche vẫn dùng chìa khóa cơ, sao nó ko xài chìa khóa thông minh nhỉ

Tập Lái
21/12/11
9
5
3
Nếu em có tiền và cần mua một chiếc SUV em sẽ không bao giờ mua Cayene. SUV hạng sang là quan trọng sự tiện nghi, hầm hố, các trang thiết bị đỉnh cao chứ không phải cảm giác lái. Cayene cong cong nhọn nhọn không hầm hố, theo em là xấu, giá quá đắt mà chỉ hơn các xe Đức kia mỗi cảm giác lái.

Nếu muốn phóng cho đã mua 911, quên hết mấy thằng M4, SLK, RS5... Ngay cả Ferrari Lamborghini cũng còn thua Porsche về độ đầm chắc. Còn đã SUV thì người tiêu dùng khôn ngoan cứ GL, LX570, Q7, X5 mà quất. Tiết kiệm tiền và được phục vụ tận răng cùng với dáng vóc oai đẹp hơn hẳn.
Đúng là mỗi người mỗi tính, nhưng mình nghĩ nếu có tiền thì 9/10 người sẽ chọn cayenne , còn lại là bạn. Cayenne nó vừa sang trọng về nội ngoại thất cùng cảm giác lái và độ an toàn bậc nhất.

Hạng C
14/12/14
670
2.655
93
Đúng là mỗi người mỗi tính, nhưng mình nghĩ nếu có tiền thì 9/10 người sẽ chọn cayenne , còn lại là bạn. Cayenne nó vừa sang trọng về nội ngoại thất cùng cảm giác lái và độ an toàn bậc nhất.
Porsche fanboy nghĩ vậy thôi. Sang trọng về nội ngoại thất hay an toàn thì đừng nói là Porsche hơn Bim hay Mẹc nhá. Bác thấy cái test facility dùng để mô phỏng khả năng tai nạn bằng máy tính của thằng Mẹc chưa? Hay bác thấy thằng X5 đối đầu với xe ben tài xế xe Ben chết mà chủ X5 bước ra không một cái sẹo chưa? Còn sang trọng hay đẹp xấu là cảm tính mõi người thôi. Trong lòng Porsche fanboy thì Pósche nội thất sang trọng hơn những thương hiệu còn lại nhưng người thường bước vào cái LX570 và cái Cayene thì chọn ngay cái LX không cần suy nghĩ. Riêng em, chỉ cần nhìn qua hình, em cũng sẽ chọn nội thất của LX.

• Like