Hạng D
30/9/19
1.509
5.168
113
Santa Ana
Khu BK hạ tầng xuống cấp hơi ghê, chắc dân phải vào xây lên kha khá rồi mới mong chỉnh trang lại hạ tầng được :(

Hạng B2
21/10/19
255
428
63
33
Em đang nắm chủ 2 lô gần BK 87m2 ( ngang 5m) giá 3,75 tỷ nha các bác. TL trực tiếp với chủ, dành cho những ai thích khu này mà ko thích diện tích lớn :D
ĐẤT DỰ ÁN LIÊN PHƯỜNG QUẬN 9

Tập Lái
26/6/20
48
22
8
30
Còn dự án Đông dương kế SVHTT thì sao các bác, giá vẫn còn 3x

Hạng D
1/4/15
1.224
2.252
113
Khu này giờ có nhiều động lực lắm bác:
  • lớn nhất là tin tp thủ đức thành lập, cơ chế mới sẽ tạo nguồn lực hà tầng và mô hình quản lý hc mới nên tăng đều cả tp
  • hạ tầng đang hoàn thiện: dxh khúc này đã mở rộng chỉ còn vài đoạn nhỏ, đang làm con lươn phân lành; vành đai dc duyệt vốn để thông toàn tuyến; song hành cũng gần hoàn thành, mặt cầu còn lại đang hoàn thiện.
  • kết nối tương lai: phía tây giáp q2, chờ cụm bình an, sport city, cụm thể thao hoàn thành thì khu này lên hương theo tuy nhiên phải chờ ít nhất 5-10 năm; đông chờ cầu qua đông tăng long để thông toàn tuyến, cái này chỉ ý nghĩa phụ.
  • quy hoạch khu: tỏng thể toàn các dự án dân cư mới ko có dân cư cũ, tốt là toàn khu đẹp, ko có nhà ổ chuột hẻm hóc, xấu là mật độ xây dựng chưa cao, thiếu tiện ích.
  • đầu tư: nên mua phía trong vành đai, đi lại an toàn, tiền ít hơn thì mua phía ngoài hoặc do thích các khu compound.
Nhờ các Bác trao đổi giao lưu khu vực dọc đường Liên Phường, người nhà em muốn mua nhung giá khác nhau mỗi ngày. Khu vực này có thông tin gì vậy nhờ các Bác chia sẻ giúp.

• Like
Reactions: triet.obama
Hạng B2
19/2/20
465
462
63
Còn dự án Đông dương kế SVHTT thì sao các bác, giá vẫn còn 3x
Bác đi mua đất nên nắm giá trung bình của khu vực, ví dụ giá trung bình 55 tr/m2 , mà có lô rao 53 thì bác đã nên hỏi thẳng môi giới là lô này có vấn đề gì mà giá thấp thế.
Đối với trường hợp bác đang hỏi, giá đất khu này tầm khoảng 50_ 55 tr/ m2, mà khu Đông Dương này giá 3x thì bác biết chắc chắn nó có vấn đề gì đó rồi đấy. Thường là về pháp lý. Mà theo mình, đã bỏ tiền tỉ ra thì pháp lý phải thật chắc chắn thì hãy bỏ, chứ không lại rước họa vào thân bác ạ.