Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
2/2/08
166
16
18
Khg chết đâu bác, mở đường 30m là theo trục hiện hữu, chỉ có điều nếu từ Bến phà lên đến cầu rạch tra thì hên xui, mà em thấy xui nhiều hơn hên,
Các bác cứ thử nghĩ tại sao và tại sao có 1 cây cầu be bé xinh xinh 20m qua NTS (dự tính giá khoảng 80 tỷ - năm 2008 - Khg phải cầu Vàm thuật 30m nhé) mà làm khg nổi, chẳng qua là chưa rõ ràng nên chưa làm thôi.

Hạng D
Em nghe bạn em làm bên UB Q12 nói là cây cầu làm từ khúc Vườn Lài bị bẻ cong chạy thẳng qua trục phường 13, gần Nơ Trang Long mà, khúc bến phà đang giải toả để làm nhà máy xử lý nước.

Hạng B2
2/8/11
105
3
18
Chào các Bác,
Hôm nay đi qua phà một đoạn đã thấy cái Pano thông tin dự án xử lý nước ở ngay gần cái cầu nhỏ qua kênh , chụp cái hình mà không biết sao post lên đây các bác ah.

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
kimsonvu nói:
3down7up nói:
Em thành thật khuyên Bác, đất ở An phú Đông thì Bác phải lên quận hỏi qui hoạch trước khi quyết định mua. Quận sẽ trả lời cho Bác bằng văn bản sau 10 ngày.
Chúc Bác may mắn..

Bác cho em hỏi là nếu đất dính quy hoạch thì khi mua có dc phép chuyển nhượng, sang tên không bác?
Đất dính quy hoạch (làm công viên, trạm y tế, trường học...) nhưng nếu có giấy tờ hợp lệ và chưa có quyết định thu hồi đất thì vẫn được sang nhượng mua bán bình thường.

Hạng B2
20/8/11
137
46
28
Hic, không biết sao chứ bầy tui có đất ở dưới được mời đi họp đóng góp điều chỉnh quy hoạch suốt, là những con dân được lựa chọn, nên nói như Cụ Bùi, đứng "xoắn" hết cả chân, nên không dám góp ý.
Các cụ lưu ý, việc điều chỉnh quy hoạch nhằm hợp thức hóa đất "lỡ" giao cho các nhà đầu tư nhưng "vi phạm" quy hoạch cũ. Nghe thông tấn xã con vịt cò đất, có bốn khu: 1,2 (bắc),3,4 (nam) sẽ banh tành bởi nét vẽ của các KTS nhưng được chỉ đạo theo xxx.
Cụ nào thân phòng QLĐT Q.12 sẽ nắm được ý đồ của điều chỉnh quy hoạch - để tránh voi không xấu mặt nào (dính vào đất sẽ giao cho doanh nghiệp & đất nằm trọn trên các con đường sẽ phóng mới 100%).

Hạng B2
4/11/10
281
22
28
14
Có thông tin nào về An P Đông nữa không các bác,, em dang tinh mua một thửa làm nhà...

Tập Lái
12/12/09
39
0
0
tại sao không nghe ai đòi mua đất , mua nhà ở khu vila An Phú Đông thế nhỉ , em có 1 căn biệt thự khu vila an phú đông bán hoài ko được nè huhuhu...... , còn mấy miếng đất nữa chứ khổ ghê ! tình hình này thì .... thiệt là đuối !

Status
Không mở trả lời sau này.