Status
Không mở trả lời sau này.
ds
Tập Lái
20/6/06
33
0
0
Em có người bạn giới thiệu một số ha đất đã trồng cao su ở Tây ninh ( đất đã trồng và thu hoạch cao su được 9 năm giờ phá hết cây rồi). Em không biết loại đất này thì còn trồng trọt được gì nữa không vì nghe nói cao su ăn hết dinh dưỡng của đất. Các bác có chuyên ngành tư vấn em tí chút: liệu có phải cải tạo nếu em muốn trồng mỳ? Thời gian cải tạo bao lâu? chi phí có đắt không? Em xin cảm ơn trước.

ds
Tập Lái
20/6/06
33
0
0
Em thấy họ hàng bảo là không giàu đâu, nhưng có cái thu nhập ổn định với điều kiện chăm chỉ thôi.
nhưng cũng có rủi ro của việc làm nông nghiệp như những ngành khác kiểu như cao su mất giá đợt vừa rồi chẳng hạn

Hạng B2
18/2/11
406
4
18
ds nói:
Em thấy họ hàng bảo là không giàu đâu, nhưng có cái thu nhập ổn định với điều kiện chăm chỉ thôi.
nhưng cũng có rủi ro của việc làm nông nghiệp như những ngành khác kiểu như cao su mất giá đợt vừa rồi chẳng hạn
Cái này còn tùy chính sách của các xxx nhà mình, ví dụ: các xxx muốn mua 160.000 tấn gạo và 100.000 tấn lúa dự trữ --> cho phép hạ giá sàn xuất khẩu gạo --> giá lúa từ 7k/kg gảm xuống còn 5,5k/kg
http://tuoitre.vn/Kinh-te...san-xuat-khau-gao.html
[link]http://www.sggp.org.vn/nongnghiepkt/2011/3/253663/[/link]

ds
Tập Lái
20/6/06
33
0
0
Porsche_Cayenne nói:
Nếu bác thích thì lên Gia Lai trồng với em, đất thì nhà em đã có sẳn. 100Ha.

Trời đất, bác có nhiều đất quá, nhưng mà GIalai xa quá em với không được bác ơi

23/10/06
14.657
5.149
113
ds nói:
Em có người bạn giới thiệu một số ha đất đã trồng cao su ở Tây ninh ( đất đã trồng và thu hoạch cao su được 9 năm giờ phá hết cây rồi). Em không biết loại đất này thì còn trồng trọt được gì nữa không vì nghe nói cao su ăn hết dinh dưỡng của đất. Các bác có chuyên ngành tư vấn em tí chút: liệu có phải cải tạo nếu em muốn trồng mỳ? Thời gian cải tạo bao lâu? chi phí có đắt không? Em xin cảm ơn trước.

Năm nay cao su trúng quá sao phá hết vậy bác! :cool:

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com
ds nói:
Porsche_Cayenne nói:
Nếu bác thích thì lên Gia Lai trồng với em, đất thì nhà em đã có sẳn. 100Ha.

Trời đất, bác có nhiều đất quá, nhưng mà GIalai xa quá em với không được bác ơi
Nếu bác thực sự quan tâm thì anh em ta gặp trực tiếp bàn bạc. Em cũng sinh sống và làm ăn ở SG thôi bác, nhưng vì gia đình em ở trên đó nên cũng có chút ít điều kiện. Không xa đâu bác. Bay về GL giờ Air MK chỉ có 45phút thôi. Rồi chạy xe hơi nhà ra ngoài Nông trường thêm tí đỉnh thời gian nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.