Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây
anhtuanbp2011 nói:
Từ hôm off Đà Lạt đến nay o có dịp diện kiến bác X 108 . Bác thường về TN chứ . Mong được dạo cùng Bác có dip thăm 2 cụ luôn . Em mới đổi nic . Tuấn : 0918466266 . Mất số phone bác rồi
Thấy anhtuanbp2011 là em nghi Tuấn Bình Phước rồi :D. Hôm nào về TN em phone bác sẳn dịp off mừng nick mới luôn
.

Hạng D
26/11/07
1.314
172
63
44
otosaigon.com
Hiện tại 1ha cao su có giá bao nhiêu tiền vậy bác?
Em là dân TN mà ko biết đầu tư cao su, thấy ngta có mà ham quá, đang tính mua vài ha để đầu tư dài hạn, vì em ko có nhiều vốn, Theo bác X108 thì đầu tư cao su thời điểm này đc ko

Hạng B2
11/2/08
344
20
18
Vùng sâu vùng xa
leon09 nói:
Trồng cao su tiềm năng rất tốt, vì theo các chuyên gia thì trong vòng 10 năm tới chưa có nguyên liệu nào có thể thay thế đc mủ cao su tự nhiên, trong khi ngành sx oto đang tăng trưởng hàng năm rất ấn tượng, vì thế dự báo giá cao su sẽ còn tăng nữa trong tương lai.
Tuy nhiên khi trồng cao su theo diện tiểu điền thì vấn đề nan giải nhất là quản lý và chăm bón, nếu bác giải quyết đc vấn đề đó thì có thể mạnh dạn đầu tư.
P/s: E chì có vài chục ha cao su 2 năm trên BP nhưng phải thuê đến 2 nhân công thường xuyên để chăm sóc đấy.
Dân VN thấy món gì có giá thì xúm nhau làm, hoho, cao su cũng y chang thế,,,, bầu Đức sang Cam, Lào trồng mấy chục ngàn ha, rùi Tổng công ty cao su cũng trồng mấy chục ngàn ha, hihic, tới khi nó thu họach thì sản lượng cung sẽ rất nhiều, ko chừng tới lúc đó mủ của ai nấy uống thì chết, giống như năm 2008, cạo vừa đủ trả lương cho công nhân :D
Mà cực lắm bác ơi, em cũng dân rẫy nên em biết :p

vsiu nói:
Em là dân TN mà ko biết đầu tư cao su, thấy ngta có mà ham quá, đang tính mua vài ha để đầu tư dài hạn, vì em ko có nhiều vốn, Theo bác X108 thì đầu tư cao su thời điểm này đc ko
Thấy ngừoi ăn khoai vác mai mà chạy nè
,,, ko kịp đâu bác ơi, sắp tới chu kỳ hạ giá của cao su gòi

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây
vsiu nói:
anhhai80 phán trúng phóc rồi . Ko ai biết trước chuyện gì sẽ xãy ra nên " nuôi con gì, trồng cây gì" phải do mình quyết định.
Còn thông tin thực tế thì hiện nay giá đất cao su đang ở đỉnh:( nên khá rủi ro cho nhà đầu tư mới , nhưng giá cao su thì được kỳ vọng sẽ tăng đều trong 3 năm tới :D

Hạng B2
6/3/11
269
2.091
93
anhhai80 nói:
leon09 nói:
Trồng cao su tiềm năng rất tốt, vì theo các chuyên gia thì trong vòng 10 năm tới chưa có nguyên liệu nào có thể thay thế đc mủ cao su tự nhiên, trong khi ngành sx oto đang tăng trưởng hàng năm rất ấn tượng, vì thế dự báo giá cao su sẽ còn tăng nữa trong tương lai.
Tuy nhiên khi trồng cao su theo diện tiểu điền thì vấn đề nan giải nhất là quản lý và chăm bón, nếu bác giải quyết đc vấn đề đó thì có thể mạnh dạn đầu tư.
P/s: E chì có vài chục ha cao su 2 năm trên BP nhưng phải thuê đến 2 nhân công thường xuyên để chăm sóc đấy.

Dân VN thấy món gì có giá thì xúm nhau làm, hoho, cao su cũng y chang thế,,,, bầu Đức sang Cam, Lào trồng mấy chục ngàn ha, rùi Tổng công ty cao su cũng trồng mấy chục ngàn ha, hihic, tới khi nó thu họach thì sản lượng cung sẽ rất nhiều, ko chừng tới lúc đó mủ của ai nấy uống thì chết, giống như năm 2008, cạo vừa đủ trả lương cho công nhân :D

vsiu nói:

Cái gì cũng có chu kỳ lên xuống bác ơi,mà giá cao su là theo giá thế giới ,nhưng đầu tư cao su bây giờ chi phí đầu tư không phải nhỏ đâu,chi phí đất thô thì rẻ thôi k trên dưới 100t/ha tùy nơi,nhưng chi phí làm đất ,phân bón,... tới ngày thu hoạch thì gấp mấy lần,mà 5 năm mới hái quả.Nhà mình trước trồng cao su năm 94,95 khi giá bắt đầu down thảm hại,ai cũng cản nhưng ông già kiên quyết trồng vì theo ổng đất nhiều mà bỏ hoang phế thì không nên,mà trồng đợi tới thu hoạch cho dù không bán được mủ thì đốn sạch bán gỗ vẫn còn lời chán....Bời vậy theo e làm cao su để tính lầu dài thì cao su ok,chứ đâu tư ngắn hạn lướt sóng thì thua

Hạng B2
4/4/11
133
0
16
12
niếu ko chờ đợi được Thì Trồng Mi ,chĩ cần thuê đât- thuê nộng dân ,ít cân chăm sóc nhiều . giá mì hiện tại hơn 4500 d 1 kg ,1ha thu vào trên 100T rồi.Vốn đầu tư cũng thấp ,200Trieu là có thễ làm được 10 Ha rồi sau 6 tháng Thu cả tĩ. giá mì cho dù có rớt xuống 2000d /1kg cũng có lãi . mà theo tình hình giá mì còn giá cao thêm vai năm nữa,Nhu cầu xuat khẫu hiện tai rất cao<

Hạng C
24/1/11
769
178
43
Bình Dương
NGUYENVO nói:
anhhai80 nói:
leon09 nói:

vsiu nói:

Cái gì cũng có chu kỳ lên xuống bác ơi,mà giá cao su là theo giá thế giới ,nhưng đầu tư cao su bây giờ chi phí đầu tư không phải nhỏ đâu,chi phí đất thô thì rẻ thôi k trên dưới 100t/ha tùy nơi,nhưng chi phí làm đất ,phân bón,... tới ngày thu hoạch thì gấp mấy lần,mà 5 năm mới hái quả.Nhà mình trước trồng cao su năm 94,95 khi giá bắt đầu down thảm hại,ai cũng cản nhưng ông già kiên quyết trồng vì theo ổng đất nhiều mà bỏ hoang phế thì không nên,mà trồng đợi tới thu hoạch cho dù không bán được mủ thì đốn sạch bán gỗ vẫn còn lời chán....Bời vậy theo e làm cao su để tính lầu dài thì cao su ok,chứ đâu tư ngắn hạn lướt sóng thì thua

Tập Lái
20/1/11
27
1
0
em có người ông, trồng cao su ở Tây Ninh, gần ngã 3 Bầu Đồn, thấy cũng lãi lắm
nhg khu này sắp giải tóa làm dự án lớn lắm

Hạng B2
5/1/11
102
9
18
111
TP BMT
Mình có người quen sang & bán đất có thể trồng cao su:
1-cty dự án trồng rừng (vùng co thể trồng CS), đã có sổ đỏ 500ha, đất nầy kg bán được mà chỉ co thể sang tên bằng cách chuyển nhượng phần hùn (share holder). Ho muốn sang hết 100% dất + tên cty.
Đđiểm: Đồng Nai, giáp Lâm Đồng
2- bán 12ha có sổ do dang trồng điều, có rào giậu, mặt sau giáp suối, xung quanh có nhiều đồn điền cao su cac dia gia, đường béton vao tận nơi.
Đđiểm: vùng Daknong giáp Bình Phước, từ SG đến đất: 190km
Bác nào quan tâm, mình tạo ĐK tiếp cận
-Thông tin ngòai rìa: mình cũng rất muốn mua 12ha, nhưng chưa mạnh dạn chuyển đổi nghể, lại thôi.
Theo lý thuyết, thời gian đầu tư kiến thiết cơ bản: 5 năm (đất xám)- 7năm (đất đỏ), nhưng ngày nay, phân bón phong phú, mình đã thấy vùng dất xám, có hộ ND chỉ cần 4,5năm đã có thể cạo mũ được ( đường kính thân 50cm, cách đất 1m, 90-95% mật số), vì thế có thể rút ngăn TG đầu tư. Gỗ caosu giờ rất có giá, vì thế, sau 20-25 năm khai thác, chủ vườn cũng có một số rủng rẻng!!!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.