Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Denco bị hú như bơm trợ lực

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83
RE: Denco bị hú như bơm trợ lực

Trích đoạn: tranvietanhtuan

pác ra chợ mua chai rp7 cắm cái ống nhỏ của chai rp7 vào ống thoát nước của denco đề máy lên xịt vài phát . Êm ngay.
Nếu không chịu im lặng thì đành phải tháo em nó ra, phần bạc thau em đề nghị độ luôn thành ổ bi đi cho nó bền.
Bác chớ xui dại nhá...Đề máy lên rồi xịt vài phát...coi chừng nổ tung delco ra !!! RP7 bắt lửa rất nhạy !!! lợi dụng đặc điểm này,khi xe hoặc máy điện khó nổ,xịt vài phát vào bô E,nhiều khả năng khởi động được đó..!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: tranvietanhtuan

em xịt rồi pác thiết - chả nổ đâu. vì ko đủ oxy trong cái denco kít mít đó.
Bác nói cũng có lý,nhưng cẩn thận vẫn hơn,vì khi máy chạy với delco phổ thông ,lửa nhảy từ con quay ra các đầu dây bugi có thể gây cháy từ 1/10 cú xịt đầu tiên,khi khoảng trống bên trong delco còn chứa không khí..!

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Xe em chạy tốt rồi các bác ạ, em lắp lộn chiều cái cục nhựa tròn gắn ở đầu cây cốt, nên chỉnh lửa toàn xoay ngược chiều. còn cái vụ hú do miếng đệm bằng nhôm nằm giữa nắp denco nà thân cọ vào cốt kêu, em bôi mở vào hết kêu nhưng không biết được bao lâu. xin hết ạ.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

trời đất :D:D té ra lỗi là tại pác...lắp ngược.
chúc mừng pác khám phá ra lỗi hehe.
Chuyện bôi mỡ em cho là ko bền lâu - vì máy nóng lên mỡ nó chảy ra rùi. Pác chịu khó nghiên kíu tròng cho em nó cái ổ bi cho nó yên.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Em xin cám ơn về ý kiến của bác, chắc phải như thế thôi bác ạ hơn nửa xe củ chế đồ vô tư luôn, có khi ngon hơn gin đố bác.

Tập Lái
23/1/23
5
1
3
38
Em cũng bị thế này, bác nào chỉ e với.
xe em isuzu trooper 2.0 bốn máy, xe dùng bình xăng con. Sau khi em mang đi gara căn chỉnh xăng, gió và bộ chia điện delco thì nó phát ra tiếng hú, rít, kiểu như tiếng dây curoa, em đã thử đổ nước vào các curoa nhưng vẫn k giảm, đã tháo thử 1 curoa bơm trợ lực tay lái vẫn không hết. Em nghi nhất vẫn là tiếng hú từ delco, nếu là nó cách khắc phục sao cho nhanh nhất. Cảm ơn các bác.
em xin gửi video ở link fb này
https://www.facebook.com/reel/1904633953211999