Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Denco bị hú như bơm trợ lực

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Cứu em với bác sĩ ơi!
Xe em chim xanh 88 hôm qua em đi hơn 100 km, trên đường về tự nhiên denco hú rất to gọi điện hỏi gara họ bảo không sao chỉ thiều dầu và bảo em cứ chạy về, em đã về đến nhà an toàn. Nhưng em hỏi xe em có bị làm sao và cách trị bệnh nầy. Mong bác sĩ giúp em với.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
RE: Denco bị hú như bơm trợ lực

Denco xe em lắp nằm ngang, và chỉ lắp được 1 cách như thế, khi mở ra bên trong thấy có dầu như dầu máy, có 1 miếng ron cao su tròn. trước lúc bị như thế có hiện tượng chảy dầu. còn thiếu dầu gì thì em cũng chẳng biết. Mong các bác giúp vì hiện nay em chưa quyết định đem gara hay tự sữa, em chờ tư vấn của các bác mới yên tâm.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Sau hôm nay không ai giúp em hết vậy ta, không lẻ em bó tay ngồi chờ chết.

Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3

Delco Nis nằm ngang là Delco khô ý bác
Cái cơ chế đánh lữa sớm ( lò xo + búa ) cũ rơ cũng gây kêu rè rè .
Bác coi cái joint Delco, chắc là nhớt máy vô Delco đó [&:]

Last edited by a moderator:
Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Bác corolla 95 nói rỏ thêm chút đi bác, nó rơ lỏng phần nào, Bệnh trên có cách khắc phục không bác

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Chết em rồi bác ơi em còn mới cho thêm nhớt vô denco nữa giờ làm sao hả bác. Vì khi tháo ra em thấy nhớt bên denco cũng có em nghĩ có bạc đạn bên trong nên em có cho nhớt vào. có làm hỏng luôn không bác. Nếu ron bị hở có cách khắc phục không bác chổ em kiếm đồ nầy cũng hơi khó

Hạng F
14/9/04
9.900
27.228
113
Q3

Delco Nis e không thấy bạc đạn, chỉ có bạc thau
Bác cho tí mỡ bò tốt vào các búa ly tâm và lò xo, bạc thau là ok . Nhớt mà văng vô mỏ quệt căng á[:eek:]
Bác tháo mỏ qụet ra, lấy jắc , hình như 3 hay 4 sợi , IC ra , bộ đánh lửa sớm nằm sau các thành phần này
dưng mà zin của nó chỉ có mỡ thui ...Cái đuôi delco là cái bạc thau đó
Bác tháo mỏ qụet, nắp, IC rùi lấy xăng rửa sạch Delco đi nhé

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Rửa xăng có ảnh hưởng cuộn dây bên trong không bác, hiện nay denco của em toàn nhớt em thổi hơi nhưng không làm khô được, bạc thau cũng OK bác ạ không thấy rơ, nhớt lọt vào nhiều có làm nó hú không bác. Bác cho em hỏi luôn denco 8 bugi hiện nay có bán không bác và khoảng bao nhiêu tiền.
Bác có thể cho em xin số phone để em gọi trực tiếp nhờ bác giúp em tí, em đang nóng như lửa đốt bác ạ.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

Trích đoạn: hongchi

Rửa xăng có ảnh hưởng cuộn dây bên trong không bác, hiện nay denco của em toàn nhớt em thổi hơi nhưng không làm khô được, bạc thau cũng OK bác ạ không thấy rơ, nhớt lọt vào nhiều có làm nó hú không bác. Bác cho em hỏi luôn denco 8 bugi hiện nay có bán không bác và khoảng bao nhiêu tiền.
Bác có thể cho em xin số phone để em gọi trực tiếp nhờ bác giúp em tí, em đang nóng như lửa đốt bác ạ.

bác hỏngchi không mang ra gara cho nhanh? không có nghề tự sửa em sợ hỏng lun á :)

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63

Em đã tham khảo các thợ gara nhưng họ trả lời lung tung ông thì bảo làm gì có chuyện denco hú, ông thì bảo bạc đạn rơ... mặc dù đã biết kiểu denco xe em nên em ngại, em chỉ muốn biết nhiều thông tin để quyết định bác ạ. Chổ em thợ thầy chán lắm bác ạ.