Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
mrpoms nói:
Đoạn đường này chính xác là có bẫy. Làn ngoài cùng nếu như đèn xanh thì bác được phép đi thẳng. Còn nếu muốn đi thẳng mà vướng đèn đỏ thì bác phải chuyển làn giữa. Đoán là bác đi thằng nhưng vướng cái đèn đỏ ?
Ý kiến này chính xác. Bác nào vào xác nhận xem có đèn hướng dẫn cho làn đường này không nhé.

qha_vn nói:
F1racer nói:
3. CSGT chỉ đúng khi chỉ ra được có cái bảng nào phân làn đó chỉ cho rẽ trái được cắm bên đường.
theo tôi biết thì luật không qui định bảng hiệu có giá trị hơn vạch sơn trên làn đường. nếu 2 chỉ dẫn "đá" nhau thì bác kia cũng không có lỗi.
luật chỉ qui định nếu có người điều khiển giao thông (vd: CSGT) thì PHẢI theo hướng dẫn của người đó chứ không theo bảng chỉ dẫn hoặc đèn tín hiệu. ví dụ: đang đèn xanh nhưng xxx yêu cầu dừng chờ thì phải dừng
Em đang tìm thêm chứng cứ để tăng khả năng thắng kiện lên thôi bác ạ. Càng nhiều thông tin thì càng dễ cho mình lúc đối chất và tranh luận về ATGT.

Hạng B2
21/6/12
169
1
16
Bác hoàn toàn đúng. Hôm nào đóng tiền phạt bác kêu vài phóng viên đi với bác cho vui. E đang đi tỉnh nếu không sẽ tháp tùng với bác.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
mrpoms nói:
Đoạn đường này chính xác là có bẫy. Làn ngoài cùng nếu như đèn xanh thì bác được phép đi thẳng. Còn nếu muốn đi thẳng mà vướng đèn đỏ thì bác phải chuyển làn giữa. Đoán là bác đi thằng nhưng vướng cái đèn đỏ ?
lane này cho phép đi thẳng VÀ rẽ trái, khi đang lưu thông trên lane này gặp đèn đỏ dừng lại thì lỗi gì bác?

d3t confirmed
Hạng B1
13/5/11
59
19
8
Sao cái video đầu tiên em không coi được nhỉ? Em xài Chrome.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
BH em nói thật, chán mấy thèn xxx bỏ xừ:mad:

Chổ bác chủ bị BB.. bác chạy thẳng lên 3-400m nữa có chốt đèn y vậy. Mà chốt này còn mất dạy hơn. ko có sơn vẽ dưới đường đi thẳng hay rẽ trái, đèn tín hiệu thì lệch times...( nghĩa là đèn xanh đi thẳng nhưng đèn rẽ trái còn đỏ)

Nhưng đậu như bác chủ cũng dính luôn:mad:
Muốn đi thẳng thì vào làn giữa.

Em sợ nhất là xxx Đồng Nai và em sợ nhất là dân ở Hố Nai. XXX thì thấy xe là vơ cả nắm rồi "ăn ko được thì bỏ". còn phần lớn dân Hố Nai thì chả cần đúng sai, cứ thấy dân lạ liên quan đến tai nạn là "hit" hội đồng.
Em xin lỗi một số bác ở Hố Nai không nằm trong số "phần lớn" nói trên.

Em chờ tin chiến thắng của bác Jangnhut.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
qha_vn nói:
mrpoms nói:
lane này cho phép đi thẳng VÀ rẽ trái, khi đang lưu thông trên lane này gặp đèn đỏ dừng lại thì lỗi gì bác?

phibienhoa nói:

Chổ bác chủ bị BB.. bác chạy thẳng lên 3-400m nữa có chốt đèn y vậy. Mà chốt này còn mất dạy hơn. ko có sơn vẽ dưới đường đi thẳng hay rẽ trái, đèn tín hiệu thì lệch times...( nghĩa là đèn xanh đi thẳng nhưng đèn rẽ trái còn đỏ)

Nếu tổng hợp 2 ý kiến của các bác lại thì bác chủ đúng. Chỉ có một trường hợp sai, giả sử có đèn tín hiệu giao thông cho làn này, là bác chủ rẽ trái khi đèn đỏ rẽ trái đang sáng.
Trường hợp này bác chủ lưu thông thẳng.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
F1racer nói:
qha_vn nói:
mrpoms nói:

phibienhoa nói:

Nếu tổng hợp 2 ý kiến của các bác lại thì bác chủ đúng. Chỉ có một trường hợp sai, giả sử có đèn tín hiệu giao thông cho làn này, là bác chủ rẽ trái khi đèn đỏ rẽ trái đang sáng.
Trường hợp này bác chủ lưu thông thẳng.
Chính xác chổ bác chủ bị BB là đèn tín hiệu lệch times..
Theo clip bác chủ thì em thấy: khi tới chốt đèn thì làn đi thẳng còn đỏ~10s.. bác chủ thắng lại..Nhưng đèn đỏ rẻ trái còn rất lâu( em xác nhận này tại em thường qua đây, đèn xanh rẻ trái chỉ 15s, đèn đỏ thì 55s)

Và đèn xanh vừa tới bác chủ đi thì xxx ra thổi còi..

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
qha_vn nói:
mrpoms nói:
Đoạn đường này chính xác là có bẫy. Làn ngoài cùng nếu như đèn xanh thì bác được phép đi thẳng. Còn nếu muốn đi thẳng mà vướng đèn đỏ thì bác phải chuyển làn giữa. <span style=""color: #ff0000;"">Đoán là bác đi thằng nhưng vướng cái đèn đỏ</span> ?
@mrpoms: Màu <span style=""color: #ff0000;"">đỏ</span>: em hiểu ý bác nhưng BB ghi là đi sai làn đường chứ không phải vượt đèn đỏ.
@qha_vn: Theo em không có lỗi gì hết. Em đã thử tại QL22 qua cầu vượt An Sương từ TC lên, nhưng có nhiều bác bảo là cản trở xe quẹo trái khi đèn xanh, đứng chờ đèn đỏ bị xxx hốt, hoặc vào trong cho lành v.v....
[link]http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=4604257[/link]