Hạng C
29/9/10
827
9
16
Em nghĩ cứ theo BB mà chiến thôi, Bác chủ vào xác nhận đi, nếu không có bảng phân làn, vạch kẻ đường cho phép đi thẳng và rẻ trái. Khả năng là bác chủ dừng trên lane (đi thẳng và rẻ trái) khi đèn rẻ trái xanh. Đồng quyền rẻ trái và đi thẳng trên lane này, nên không thể nói bác chủ đi sai lane or cản trở lưu thông.

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
F1racer nói:
Rồi. Nếu theo hình ảnh thì bác chủ có thể bị bắt lỗi vượt đèn đỏ chứ không phải đi sai làn.!
CSGT lập biên bản như vậy là sai lỗi.
Khi tranh luận với CSGT, bác chủ nên tập trung vào lỗi đi sai làn. Không đưa ra cái clip 1 để khỏi bị chuyển lỗi và đỡ mất thời gian tranh luận nhé.
Những việc cần làm là xóa cái clip 1 khỏi thớt này luôn nếu muốn chiến:)
Em hóng hớt ko ủn, ko bát..!!??
Nếu các bác đi em nghỉ nên tìm 1 anh nhà báo.. chứ xxx BH hay nạt nộ lắm.. đầu năm giờ em nạt tay đôi 2 lần rồi..:D chữi nhau đã thôi chứ em vẫn qua kho bạc

Em chỉ ủn các bác khi..... cãi mệt rồi ra quán với em giải nhiệt cuộc sống:D

Hạng F
1/11/08
9.330
74
48
Tp.Hồ chí Minh
Em thấy bác chủ chẳng sai chỗ nào.
Xem Clip thì ko vượt đèn đỏ.
Xem hình thì mũi tên vừa đi thẳng, vừa quẹo trái còn rõ...xxx mà vin vào lỗi xoá chưa hết thì càng sai.
BB ghi lỗi đi sai làn.
Nếu ko có biển 411 phía trước thì chiến vô tư...
Mấy lần em cũng tính làm chuột bạch nhưng cứ ngại đi lại rách việc. Lần này ủng hộ bác chủ kiện tới cùng. Có gì em đi theo quay clip làm phóng sự cho.

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
qha_vn nói:
theo tôi biết thì luật không qui định bảng hiệu có giá trị hơn vạch sơn trên làn đường. nếu 2 chỉ dẫn "đá" nhau thì bác kia cũng không có lỗi.
luật chỉ qui định nếu có người điều khiển giao thông (vd: CSGT) thì PHẢI theo hướng dẫn của người đó chứ không theo bảng chỉ dẫn hoặc đèn tín hiệu. ví dụ: đang đèn xanh nhưng xxx yêu cầu dừng chờ thì phải dừng
Đúng vậy:
Điều 11. Chấp hành báo hiệu đường bộ

1. Người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh và chỉ dẫn của hệ thống báo hiệu
đường bộ.

2. Khi có người điều khiển giao thông thì người tham gia giao thông phải chấp hành hiệu lệnh
của người điều khiển giao thông.

3. Tại nơi có biển báo hiệu cố định lại có báo hiệu tạm thời thì người tham gia giao thông phải
chấp hành hiệu lệnh của báo hiệu tạm thời.

4. Tại nơi có vạch kẻ đường dành cho người đi bộ, người điều khiển phương tiện phải quan
sát, giảm tốc độ và nhường đường cho người đi bộ, xe lăn của người khuyết tật qua đường.

Những nơi không có vạch kẻ đường cho người đi bộ, người điều khiển phương tiện phải quan
sát, nếu thấy người đi bộ, xe lăn của người khuyết tật đang qua đường thì phải giảm tốc độ, nhường
đường cho người đi bộ, xe lăn của người khuyết tật qua đường bảo đảm an toàn.

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Vò ng xoay Nguyen van linh quoc lo 1 A đuong dẩn về Cao tốc Trung luong đi My Tho cung như truong hop này , em cung chả hiểu sao là đa số dừng đèn đỏ đều tấp vào line giửa chứ o đậu line ngoai đi thẳng và quẹo trái . .?

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
cuongf11 nói:
Vò ng xoay Nguyen van linh quoc lo 1 A đuong dẩn về Cao tốc Trung luong đi My Tho cung như truong hop này , em cung chả hiểu sao là đa số dừng đèn đỏ đều tấp vào line giửa chứ o đậu line ngoai đi thẳng và quẹo trái . .?
Tại đầu đường đó có bản 411
trộn làn, và nhường đường( đường dành riêng) cho xe rẽ trái.

Hạng D
14/6/12
1.608
96
48
52
cuongf11 nói:
Mình mà thấy lane trái vừa cho rẽ trái vừa cho đi thẳng + đèn lâu cũng sẽ tấp qua giữa để nhường xe rẽ trái có thể có ở sau, còn nếu đèn còn ít sẵn sàng chờ đỏ, tất nhiên nếu chỉ rẽ trái thì không dám giành rồi.

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Em đồng quan điểm . Theo em Bac chủ khó mà kiện , Luật bất thành văn là Cản trở quẹo trái . Luật hien hành em o rỏ .
[/quote]
Mình mà thấy lane trái vừa cho rẽ trái vừa cho đi thẳng + đèn lâu cũng sẽ tấp qua giữa để nhường xe rẽ trái có thể có ở sau, còn nếu đèn còn ít sẵn sàng chờ đỏ, tất nhiên nếu chỉ rẽ trái thì không dám giành rồi.
[/quote]

Last edited by a moderator: