Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
Poorguy nói:
qha_vn nói:

@qha_vn: Theo em không có lỗi gì hết. Em đã thử tại QL22 qua cầu vượt An Sương từ TC lên, <span style=""background-color: #00ffff;"">nhưng có nhiều bác bảo là cản trở xe quẹo trái khi đèn xanh, đứng chờ đèn đỏ bị xxx hốt, </span>hoặc vào trong cho lành v.v....
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=4604257

Em cũng dự bác chủ bị bắt lỗi này..!??

Hạng C
25/4/12
793
145
0
TPHCM
Jangnhut nói:
Sau nhiều mức giá được đề nghị từ cao xuống thấp nhưng bất thành thế là em dính BB
Đi không đúng làn đường quy định ???

Sự việc xảy ra tại giao lộ Nguyễn Ái Quốc - Phan Đình Phùng, TP Biên Hòa.
Theo các bác thì xxx đúng hay em đúng?

biên bản ghi rỏ " Đi không đúng làn đường qui định "
Như vậy không có chuyện sai Đèn .
Em chỉ sợ có biển 411 phía trước . bác chủ nên xem kỷ
Nếu không có bác đi đúng .

Hạng B1
27/9/10
50
27
18
49
@Phibienhoa: Lỗi ghi rành rành trên biên bản là đi sai làn mà bác còn dự gì nữa.

@bác nhức: cái biên bản đâu mất rồi bác?

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Rồi. Nếu theo hình ảnh thì bác chủ có thể bị bắt lỗi vượt đèn đỏ chứ không phải đi sai làn.!
CSGT lập biên bản như vậy là sai lỗi.
Khi tranh luận với CSGT, bác chủ nên tập trung vào lỗi đi sai làn. Không đưa ra cái clip 1 để khỏi bị chuyển lỗi và đỡ mất thời gian tranh luận nhé.
Những việc cần làm là xóa cái clip 1 khỏi thớt này luôn nếu muốn chiến:)

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
52
Campuchia
neo99 nói:
Lỗi ghi rành rành trên biên bản là đi sai làn mà bác còn dự gì nữa.

Em có theo dỏi bài từ đầu bác à..
Em đang nói nếu bác chủ vô Đội nói lên quan điểm... thì xxx sẽ ghép lổi này.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
Đúng rồi các bác, cái lỗi ghi trong BB của bác chủ ở trên là đi không đúng làn đường mà, chứ ko phải vượt đèn đỏ hay ko chấp hành tín hiệu đèn giao thông, em cũng từng đi đoạn này và cũng vào lane 2 đứng cho lành vì mắt e kèm nhèm ko thấy rõ các vạch trên đường, chưa kể cái vạch này thấy gớm, nhìn nham nhở. Các bác bỏ qua cái đèn đi mà tập trung vào chuyên môn là cái làn thôi, có khi nào XXX nói cái vạch đi thẳng đã bị GTCC xoá đi rồi nhưng còn sót lại ko ta??? Em nhìn thấy cũng gần gần giống như vậy (mũi tên rẽ trái còn rõ trog khi hướg đi thẳg hình như bị cạo rồi hay sao đó), mà cái thằng XXX lao ra bắt cũng ngu bỏ miẹ, anh tải mà ko thắng kịp thì nó cũg xog...

Hạng B1
27/9/10
50
27
18
49
hoangtan1312 nói:
Đúng rồi các bác, cái lỗi ghi trong BB của bác chủ ở trên là đi không đúng làn đường mà, chứ ko phải vượt đèn đỏ hay ko chấp hành tín hiệu đèn giao thông, em cũng từng đi đoạn này và cũng vào lane 2 đứng cho lành vì mắt e kèm nhèm ko thấy rõ các vạch trên đường, chưa kể cái vạch này thấy gớm, nhìn nham nhở. Các bác bỏ qua cái đèn đi mà tập trung vào chuyên môn là cái làn thôi, có khi nào XXX nói cái vạch đi thẳng đã bị GTCC xoá đi rồi nhưng còn sót lại ko ta??? Em nhìn thấy cũng gần gần giống như vậy (mũi tên rẽ trái còn rõ trog khi hướg đi thẳg hình như bị cạo rồi hay sao đó), mà cái thằng XXX lao ra bắt cũng ngu bỏ miẹ, anh tải mà ko thắng kịp thì nó cũg xog...
XXX BH mà nói như vầy thì về thôi bác chủ ơi.

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
phibienhoa nói:
neo99 nói:
Lỗi ghi rành rành trên biên bản là đi sai làn mà bác còn dự gì nữa.

Em có theo dỏi bài từ đầu bác à..
Em đang nói nếu bác chủ vô Đội nói lên quan điểm... thì xxx sẽ ghép lổi này.
Bác phiphibienhoa nói đúng đấy ạ. Kinh nghiệm nhiều lần chiến đấu của em là nếu có cơ hội hay dấu hiệu cho đối tác chuyển hướng là đối tác chuyển ngay. Lúc đó mất thời gian tranh luận lắm.
Vì vậy như em nói, chỉ đưa những thông tin, bằng chứng cần thiết. Loại bỏ những thông tin không cần thiết để tránh gây nhiễu.
Khi vướng vào kiện cáo thì ai cũng muốn bóp méo sự thật khi có cơ hội, dù hơi khó nghe nhưng là sự thật:)

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Em có quan điểm giống bác F1, vì khi xem clip thì xe bên ngược chiều dừng đèn đỏ, xe tải cùng chiều thắng lại. Như vậy đèn đi thẳng đỏ hoặc còn đang đỏ, đèn quẹo trái chắc là xanh. Như vậy CSGT ghi nội dung BB sai. và Jangnhut kô để ý đèn nên tưởng xanh đi thẳng.