Thảo Luận Chung Đi sau xe ben cẩn thận

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi
Tối nọ trời tối thui tôi đi từ Nội bài về HN, trên đường cao tốc có 1 chú xe ben to đùng, xin mãi không cho vượt. Đi sau 1 đoạn dài dài thì nghe tiếng lách tách ở nắp capô mới giật mình đoán là đá dăm văng từ phía xe tải, chả hiểu từ lốp hay từ thùng xe. Về nhà thấy nắp capô có 3 vết lõm bay sơn bằng đầu tăm. Xe láng coongs, xót...wá. Làm thế nào cho 3 vết đó bay đi hả các bác, ngoài việc mang ra Toy HK tút lại ? Thanks

Các bác lưu ý nhé, để giữ cơ thể vợ 2 ngon lành, đừng dại bám theo mấy thằng ben.

Hạng F
14/9/04
9.907
28.650
113
Q3
RE: Đi sau xe ben cẩn thận

Có khi kính lái có thẹo, đèn pha ...lủng lỗ nữa là...:D

Last edited by a moderator:
hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

@ Bác born: 1 cái thẹo nếu không đi thẩm mỹ viện thì làm sao mất???

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: hau

@ Bác born: 1 cái thẹo nếu không đi thẩm mỹ viện thì làm sao mất???

To Bác Hau, có cách nào cho nó nhẵn trở lại, ví dụ dùng mẹo gì đó. Chứ di thẩm mỹ viện là phải làm cả mảng phải hông bác?

Bác corolla: May mà chua lủng kiếng, nứt pha. Chỉ bị mỗi tí tẹo đó thôi. May chán!

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Nó móp bằng đầu tăm thì ăn thua gì, Bác cho ra gara nó dùng sơn chấm lên là xong ngay...em tương nó móp bằng đầu thìa thì phải thẩm mỹ thui

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Dưng mà cái cảm giác nó như bị đau mắt hột ấy bác ơi. Mỗi lần ra xe cái mắt cứ liếc liếc về 3 vết sẹo đó. Đi xe mới khổ thế chứ lị :))

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Riết rồi quen Bác ơi, hồi đầu mới đi ai mà chẳng vậy, càng đi càng thấy chuyện nhỏ....như con ...

Hạng C
15/6/04
821
12
0

@born free: tôi cũng đã trải qua cảm giác của bác khi cái xe xướt xát rồi, khỏi cần phải vào gara để nuôi béo mấy thằng đao phủ.
Bác ra metro mua cái hộp "Car wax", có đủ loại cho các xe mầu sẫm và màu sáng, mang về bôi lên vết sẹo rồi lấy vải mềm miết miết miết... đảm bảo lành lặn như mới. Hôm trước xe em cạ vào 1 chú 2 bánh, đi cả sơn ở cản trước, lòi cả phần nhựa đen xì ở trong ra, thế mà đánh 5' thì lại còn long lanh hơn trước :D. Cần nhớ là phải làm càng sớm càng tốt, để lâu lớp sơn đanh mặt lại khó đánh lắm.
Nếu bác cẩn thận mua thêm 1 hộp dầu bóng nữa bôi vào thì cứ là bóng loáng

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: STINGER

@born free: tôi cũng đã trải qua cảm giác của bác khi cái xe xướt xát rồi, khỏi cần phải vào gara để nuôi béo mấy thằng đao phủ.
Bác ra metro mua cái hộp "Car wax", có đủ loại cho các xe mầu sẫm và màu sáng, mang về bôi lên vết sẹo rồi lấy vải mềm miết miết miết... đảm bảo lành lặn như mới. Hôm trước xe em cạ vào 1 chú 2 bánh, đi cả sơn ở cản trước, lòi cả phần nhựa đen xì ở trong ra, thế mà đánh 5' thì lại còn long lanh hơn trước :D. Cần nhớ là phải làm càng sớm càng tốt, để lâu lớp sơn đanh mặt lại khó đánh lắm.
Nếu bác cẩn thận mua thêm 1 hộp dầu bóng nữa bôi vào thì cứ là bóng loáng

Cám ơn bác Tên lửa rất nhiều , em phải đi metro ngay mai. Khó chịu wá cơ, hehehe. Thank u bác lần nữa.

Hạng B2
26/10/05
401
3
16
www.otosaigon.com

vết bé bằng cái đầu tăm thì ko cần phải cầu kỳ lắm , bác mua tuýp keo 502 giá 7k về chấm vào chỗ sơn bị bay, đảm bảo ko rỉ, nhìn được... nhớ là cẩn thận đừng để rớt keo ra vỏ xe, ko sạch đâu!!!