Thảo Luận Chung Đi sau xe ben cẩn thận

Hạng B1
6/11/07
97
0
0
RE: Đi sau xe ben cẩn thận

em cũng bị thằng ben phía trước chơi cho cục đá cở bằng đầu ngón tay cái vào ngay mặt kiến trước mặt em khi vừa cưới em Cap vài ngày, nay còn đề lại cái thẹo ngay mặt em, mỗi khi lái nhìn nó sờ sờ trước mắt tức bỏ mịa :mad::mad:. HÔm đó nó văng vào mặt đánh bốp em giật cả mình tưởng là đi nguyên miếng kiến rồi đó.

Hạng B2
19/11/06
136
0
0
45
Hà Nội

Các bác bị thế này em mới giật mình, em hay chạy đường 1A, xe ben đi đầy, may mà em chưa bị sao, cám ơn các bác đã cảnh báo.

Trong trường hợp mình bị thế cũng kô bắt lỗi được thằng xe ben các bác nhỉ? (Em hỏi hơi ngu thì các bác thông cảm :))

Tập Lái
27/2/07
46
0
6
36
SG

cái này cũng do lỗi của bác thôi chứ cũng chẳng trách thằng xe tải đuợc, tại bác cũng thừa bít tụi nó chạy rớt đất đá là chuyện thuờng mà :mad: tốt nhất em thấy cứ chạy xa nó cho chắc ăn. Còn nếu cảm thấy muốn vuợt nó thì cứ vuợt phải nó cho xong :D

Hạng B1
6/11/07
97
0
0

Trích đoạn: anhtuan88

cái này cũng do lỗi của bác thôi chứ cũng chẳng trách thằng xe tải đuợc, tại bác cũng thừa bít tụi nó chạy rớt đất đá là chuyện thuờng mà :mad: tốt nhất em thấy cứ chạy xa nó cho chắc ăn. Còn nếu cảm thấy muốn vuợt nó thì cứ vuợt phải nó cho xong :D
Vượt phải 300k bác ạ. cũng trên QL 51 đi VT đó . 10 ngày lên lấy cà vẹt.

Hạng D
24/11/06
3.931
19.604
113
Vietnam

Bây giờ em mới hiểu tại sao bên Úc nó bán headlight protector, bonnet protector

Hạng B2
3/3/07
219
0
0

Tốt nhất thấy nó cứ tránh xa ra, lựa chỗ nào rỗng vượt luôn!!!:D:D

Hạng D
27/3/07
2.189
2
36
53
Changi Airport

Trích đoạn: tuannghethuat

Trích đoạn: anhtuan88

Vượt phải 300k bác ạ. cũng trên QL 51 đi VT đó . 10 ngày lên lấy cà vẹt.
Đi tuyến này tụi xe ben,xe tải nó có nhường đường cho mình đâu ,lỗi này thì ko ai phạt nó .

Hạng B2
19/11/06
136
0
0
45
Hà Nội

[/quote]
Đi tuyến này tụi xe ben,xe tải nó có nhường đường cho mình đâu ,lỗi này thì ko ai phạt nó.
[/quote]

Ờ đúng thế, nhiều lúc tức anh ách, thậm chí đường 2 làn mà nó cứ nghênh ngang chạy giữa, mình xin vượt nó cũng cứ chây ra, dù có đủ chiều rộng cũng kô dám vượt vì chẳng may nó lạng trái 1 tẹo là mình tèo. Có cách nào kô các bác nhỉ? Em thì thấy còn mỗi cách là vượt phải (xin hẳn hoi) và mình lấn sang làn xe máy?

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52

Iem là dân lái ben dây . Cảm ơn các bác nhá !nhờ có các bác mà từ đây em thoải mái chạy trước chạy sau, quẹo phải quẹo trái... còn hơn xe đc ưu tiên !!! Mà các bác cũng đừng trách bọn em nhé . bởi đặc thù của nghề và xe bọn em nó là vậy rồi . Em mà chạy xe con em cũng tránh bọn ben vậy thôi .:mad::mad:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Lời thú nhận rất thành thật? Đừng nói chạy sau: Chạy sao cũng...[link]http://www.vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2008/05/3BA0225B/[/link]