Thảo Luận Chung Đi sau xe ben cẩn thận

Hạng B2
8/4/05
238
21
18
53
SG
RE: Đi sau xe ben cẩn thận

nó khẹt bô một cái, cả 4 vị F4 đen thui luôn! tội nghiệp, chạy xuống nhà dân bên đường để rữa, càng rửa dầu càng trây ra, đen thui và bóng loáng. Ác thế ko biết!

Tội nghiệp quá ;)! Dưng mà lỗi cũng do 4 vị này, xa lộ ở VN mà cũng để mui trần thì :(...

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: MINA

Trích đoạn: Born free

Bác tên lửa ơi, em đã mua cái hộp " car wax" ở Metro về, miết miết miết hoài như bác dặn mà không hết.

EM cũng mang vào hãng chấm sơn như bác Hàu dặn nhưng không đày vết lõm lên được. Chỉ cùng màu sơn thôi, chứ lõm vẫn hoàn lõm :-((
Lúc đầu thấy các bác tư vấn vây,em đã nghĩ là không được roài,nhưng vì không biết xe bác bị năng không,nên không dám nói sọe không chính xác.
Đã nhiều đời xe qua tay em bị như vây,vì em hay đi đường cao tốc với tốc độ cao,nên phần đầu xe thường bị rỗ rất nhiều,không khắc phục được đâu,chỉ có cách là làm lại thôi!

Thôi, kệ mịa nó bác ạ, ngứa mắt tí ti. Mãi rùi quen í mà. Bệnh của những anh có xe mới là hay soi :)) Thank u các bác.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

Bác tên lửa ơi, em đã mua cái hộp " car wax" ở Metro về, miết miết miết hoài như bác dặn mà không hết.
em nói thế này mà bác
@born free: tôi cũng đã trải qua cảm giác của bác khi cái xe xướt xát rồi, khỏi cần phải vào gara để nuôi béo mấy thằng đao phủ.
Bác ra metro mua cái hộp "Car wax", có đủ loại cho các xe mầu sẫm và màu sáng, mang về bôi lên vết sẹo rồi lấy vải mềm miết miết miết... đảm bảo lành lặn như mới. Hôm trước xe em cạ vào 1 chú 2 bánh, đi cả sơn ở cản trước, lòi cả phần nhựa đen xì ở trong ra, thế mà đánh 5' thì lại còn long lanh hơn trước . Cần nhớ là phải làm càng sớm càng tốt, để lâu lớp sơn đanh mặt lại khó đánh lắm.
Nếu bác cẩn thận mua thêm 1 hộp dầu bóng nữa bôi vào thì cứ là bóng loáng
tiếc là em ko chụp lại cái hình xe em lúc bị xước.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Hình như bọn Tây nó dùng cái bra cho xe cũng là để đỡ bị xước vặt như thế này.

http://www.otosaigon.com/forum/fb.aspx?m=162764

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: vuhn2509

Hình như bọn Tây nó dùng cái bra cho xe cũng là để đỡ bị xước vặt như thế này.

http://www.otosaigon.com/forum/fb.aspx?m=162764

Hehehe trông ngộ nghĩnh quá! Cứ như các em mặc đồ Victoria Secret ấy nhỉ. Ở VN chưa tới mức phải mặc áo cho vợ 2, mặc dù ý tưởng rất hay phải không các bác.

Hạng B2
24/10/05
201
3
18
53
Ha Noi

Trích đoạn: STINGER

em nói thế này mà bác
@born free: tôi cũng đã trải qua cảm giác của bác khi cái xe xướt xát rồi, khỏi cần phải vào gara để nuôi béo mấy thằng đao phủ.
Bác ra metro mua cái hộp "Car wax", có đủ loại cho các xe mầu sẫm và màu sáng, mang về bôi lên vết sẹo rồi lấy vải mềm miết miết miết... đảm bảo lành lặn như mới. Hôm trước xe em cạ vào 1 chú 2 bánh, đi cả sơn ở cản trước, lòi cả phần nhựa đen xì ở trong ra, thế mà đánh 5' thì lại còn long lanh hơn trước . Cần nhớ là phải làm càng sớm càng tốt, để lâu lớp sơn đanh mặt lại khó đánh lắm.
Nếu bác cẩn thận mua thêm 1 hộp dầu bóng nữa bôi vào thì cứ là bóng loáng
tiếc là em ko chụp lại cái hình xe em lúc bị xước.

EM nghĩ có thể trường hợp của Bác bị ở phần nhựa nên car wax tác dụng tốt, trường hợp của em bị ở nắp capô kim loại nên không đựoc chăng ?

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

tậu carbra đi bác free.khỏi lo xứoc.chỉ tội cái hơi xấu cái xe:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
64
www.vnexpress.net

Trích đoạn: tenziketui

tậu carbra đi bác free.khỏi lo xứoc.chỉ tội cái hơi xấu cái xe:D
Thôi Thôi!em can bác,trông như người bị bó chiếu ấy,kinh bỏ mịa!Không hết thì để vậy đi tạm,khi nào giật được mớ tiền,bác mang ra ga ra tút lại là xong,lăn tăn làm gì nữa cho đau đầu."Một đời ta,muôn vàn đời nó"!

Tập Lái
30/3/07
43
0
6
otosaigon.com

Mua BH thân vỏ đi bác Born free, những vụ này chuyện nhỏ.
Nếu chưa mua, mang vao Gara họ làm cho ko tốn lắm đâu, được như ý của mình. Xe mới làm lem nhem trông chán lắm. Kinh nghiệm của tôi, xe bị làm sao ta sử lý ngay, vừa đỡ tốn vừa đỡ ngại.
Chúc bác thành công.

Tập Lái
13/2/08
27
0
0

Em cũng bị một lần trên dường đi vũng tàu, xe ben chở đá chạy trước em cách chừng 50m, đi sau xe ben còn 2 chiếc du lịch nữa mới tới em. Đột nhiên thấy 2 chiếc du lịch cập qua lain trong đột ngột ko xi nhan gì luọn, em cũng rà thắng thì thấy một vật gì đó bự bằng nắm tay tưng tưng trên đường gần sát con lươn.Vừa kịp đánh lái tấp sang phải chút xíu thì em nghe cái ầm rồi, dính nguyên con luôn.
Tổng thiệt hại: Cản trước bị trầy tí xíu, cũng may phần nhựa Innova cứng, chứ mà vô pha, capo hay kính lái thì chắc thiệt hại cao hơn mấy lần.