Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
25/4/06
787
1.849
93
tranvietanhtuan nói:
mơ ước của em là được làm mấy cái lâu đài bự đó bác, nhưng "tuổi nhỏ làm việc nhỏ - tuỳ theo sức của mình" (uncleHo)
Chỉ cần 1 năm làm chừng 4 cái lâu đài mini như vầy là đủ sống rồi mấy bác.
Còn về sìtai, cái này em làm tuscan + gia vị mediterranean. Thể loại này nhiều bác không thích, nhưng không có nghĩa là không có ai thích (nếu không ai thích thì cả nhà em chết đói à? ha ha ha)
@bác Tuando: Căn nhà post trước đây là căn ở Quy Nhơn bác ui, cũng sì tai này, cũng 2 mặt tiền nên bác nhầm đó.
...
<span style=""color: #000080;"">Nếu bác đã xác định tuồi nhỏ làm việc nhỏ thì bác downsize "lâu đài" xuống thành "biệt thự" cho gần gũi, không quá to tác & chiếm được cảm tình của các bác trong này, bác ui !
</span>

Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
Ở trong "lâu đài" này chắc trẻ con cả khu nhà em nó ngưỡng mộ :D còn người lớn cả khu nó tưởng em trốn trại về :D

Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
Cụ thay 2 con xe trước nhà thành 4 con ngựa trắng và xe bí ngô đi! Có khi lại được Universal, Disneyland hoặc Wonderland nó thuê đới :p

21/9/11
1.688
32.719
113
Mặc dù theo em là không đẹp nhưng phải công nhận thời điểm này mà bác chủ thớt có nhiều công trình cỡ này để thi công thì quả là đáng nể!

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
Khi nào nhận được cái to như thế này thì hợp tác nhé

Mie nội thất giống mình làm gứm

[tube]http://www.youtube.com/watch?v=t4prk_erd8k[/tube]

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
[/img]
Cái này em thiết kế năm 2004, khởi công xây dụng năm 2005, đến năm 2007 mới tạm hoàn thiện. Tổng diện tích đất trên 20 000 m2, diện tích xd 4500 m2.
Toàn bộ 2 tầng trên làm bằng gỗ lim, đích thân em đi ra Nghệ An mua 8 căn nhà sàn của dân tộc Thái về ghép lại. Đây là căn nhà chính, ngoài ra còn có nhiều công trình phụ trợ khác như : hồ bơi, sân tenit, âu tầu, khu nhà ở cho người phục vụ, nhà để xe, các khu nghinh phong ...
Vị trí phường thạnh Lộc mặt tiền sông SG, Q,12. Ngay chân cầu Phú Long mới. Các bác có thể xem trên goolemap.
Với quy mô như thế kg biết có đc gọi là lâu đài chưa?
Công trình bác chủ làm em thấy kg có sân vườn, Bố cục khối đặc khối rỗng kg rỏ ràng, Không mang một phong cách kiến trúc cụ thể nào. Vậy sao có thể gọ là lâu đài.

Status
Không mở trả lời sau này.