Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
7/8/11
647
32
43
47
Xì Gòng
huybm nói:
[/image]
Cái này em thiết kế năm 2004, khởi công xây dụng năm 2005, đến năm 2007 mới tạm hoàn thiện. Tổng diện tích đất trên 20 000 m2, diện tích xd 4500 m2.
Toàn bộ 2 tầng trên làm bằng gỗ lim, đích thân em đi ra Nghệ An mua 8 căn nhà sàn của dân tộc Thái về ghép lại. Đây là căn nhà chính, ngoài ra còn có nhiều công trình phụ trợ khác như : hồ bơi, sân tenit, âu tầu, khu nhà ở cho người phục vụ, nhà để xe, các khu nghinh phong ...
Vị trí phường thạnh Lộc mặt tiền sông SG, Q,12. Ngay chân cầu Phú Long mới. Các bác có thể xem trên goolemap.
Với quy mô như thế kg biết có đc gọi là lâu đài chưa?
Công trình bác chủ làm em thấy kg có sân vườn, Bố cục khối đặc khối rỗng kg rỏ ràng, Không mang một phong cách kiến trúc cụ thể nào. Vậy sao có thể gọi là lâu đài.
Lâu đài nghĩa là nhìn lâu thì thấy nó giống một cái đài, nên gọi là lâu đài cụ ạ :D

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
Nhà của bác huybm tổng hợp tất cả kiến trúc Đông Nam Á ( Lào,Thai, Indo, VN...) kết hợp cả cổ điển và hiện đại .Không thấy giống cái lâu đài
Che tầng 3 đi thấy giống cái trường học
Che tầng 1 + 2 lại thấy giống cái chùa

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.479
113
www.phindeli.com
tonjohn nói:
Nhà của bác huybm tổng hợp tất cả kiến trúc Đông Nam Á ( Lào,Thai, Indo, VN...) kết hợp cả cổ điển và hiện đại .Không thấy giống cái lâu đài
Che tầng 3 đi thấy giống cái trường học
Che tầng 1 + 2 lại thấy giống cái chùa
Xét về phong thủy thì căn nhà của bác Huybm thế nào bác Tồn?
Em nghe đồn ông chủ nhà này là một người rất tin phong thủy.

Địa thế nhà và đất:
Dịch vụ thiết kế và xây lâu đài của em.

Zoom to hơn: Khu vực xung quanh
Dịch vụ thiết kế và xây lâu đài của em.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/6/11
197
38
28

Hình thực tế khác

Bác Huymb em đoán mạng mộc là chắc cú. Về đây tìm thêm sinh khí đấy mà.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
6/1/11
26
4
8
upanh.com
Nhìn bản vẽ thấy giống mấy tòa nhà bên Cam và Lào quá, nhưng bản chụp của bác ngonhubu thì cắt các chóp rồi thì phải.
Túm lại em thấy giống... nhà khách :))

Hạng D
20/12/09
1.169
7.862
113
tuando nói:
Xét về phong thủy thì căn nhà của bác Huybm thế nào bác Tồn?
Em nghe đồn ông chủ nhà này là một người rất tin phong thủy.
Nhà này xét về địa thế thì phongthủy cực tốt
- Tòa nhà xây dựng trên một khu đất cao đối diện với một dòng sông là vị trí lý tưởng và hưởng được sinh khí
- Địa thế thấy có đường đi bao bọc xung quanh là thế "Cự Môn Thổ Tinh " loại địa hình này có thể giữ được tiền của . Cự môn là tên của thần tài vận, sống lâu ở chỗ đất này địa khí sẽ giữ được tiền của và tích lũy ngày càng nhiều
Ngoài ra nhà này quay về hướng Đông nam, hướng gió chủ lực của nam Bộ nên xét về địa lý tất nhiên ở rất mát mẻ rồi ( không xét theo mệnh gia chủ )
Về mặt bằng kiến trúc , theo phong thủy Á Đông một mặt bằng có kiến trúc đối xứng luôn là một mặt bằng rất tốt về phong thủy cho cả âm lẫn dương ( các lăng vua ở Huế cũng thường có kiến trúc đối xứng )
Theo phong thủy Trung Hoa mái nhà như thấy trên google là phong thủy tốt ( tụ khí ) , còn mái trên phối cảnh của bác huybm thì không tốt ( tán khí )
Thôi e nói sơ sơ thôi kẻo làm loãng cái thớt của bác Trần Việt
Đề nghị các bác vô lại chủ đề chính:)

Hạng C
14/4/07
727
1.166
93
Nhà nay em chỉ tham gia thiết kế va thi công. Chủ Nhà hình như là mạng Kim. Thực tế thi công thì phần mái có thay đổi chút ít. Phong cách mang đậm chất Thái và Trung Hoa cổ. Hai tầng dưới theo phong cách hiện đại. Đúng theo nguồn gốc và tính cách của chủ.

Status
Không mở trả lời sau này.