Thảo Luận Đồ chơi xe Mitsubishi

Hạng D
16/5/07
1.931
1.030
113
Nêu
nếu gầm là h9 hay h11 thì bác ghé em gắn thử cặp led đi xem coi hiệu quả ko, em vừa đặt 1 cặp cho pha xe em, thích thì trả tiền, ko thích thì em gắn cho pha xe em.View attachment 328149
em kiểm tra xe em thế này Pha HB3, Cos H11, Gầm H11. Cho em đăng ký cái led này gắn pha nhé. Cuối tuần em lên gặp bác.

Hạng C
5/11/13
847
662
93
Cái này nó thay bóng halogen thôi chứ ko cần bi, giống bác xài tăng sáng á... Nhưng được cái nó, nhẹ điện ko nóng và sáng hơn halogen.. Còn nói nó sáng hơn xenon thì em dám cá nó ko bằng...
còn gầm thì nó thấp mà, ko chói đâu.
Paj thì nên xài cos xenon, cũng chỉ plug and play xe bác @Q.Linh đã chơi giải pháp này. Còn ai muốn thử led thì cũng được...
Cos em lên rồi. Sáng ổn. chỉ đèn gầm hiện đang xài đen zin theo xe, bóng halogen, nói chung đi cũng tạm được, muốn sáng hơn nên đang ngâm cứu thử cái led xem sao ý mà. Sợ dùng led, ánh sáng trắng, gặp sương mù nó không bằng bóng halogen phải không bác?

Hạng B2
5/2/15
364
640
93
Cos em lên rồi. Sáng ổn. chỉ đèn gầm hiện đang xài đen zin theo xe, bóng halogen, nói chung đi cũng tạm được, muốn sáng hơn nên đang ngâm cứu thử cái led xem sao ý mà. Sợ dùng led, ánh sáng trắng, gặp sương mù nó không bằng bóng halogen phải không bác?
Cứ đi led màu trắng đi bác,bình thường mình đi đường trường thì nó trợ sáng tốt hơn cho cos pha,lâu lâu nếu xác định đi sương mù thì mình dán decal vàng lên là đi ok thôi bác.Chứ led vàng thì cũng có đó,mà lỡ gắn vào mà độ sáng với màu không ưng ý mình thì còn khó hơn :)

Hạng D
3/5/10
2.565
2.796
113
Cứ đi led màu trắng đi bác,bình thường mình đi đường trường thì nó trợ sáng tốt hơn cho cos pha,lâu lâu nếu xác định đi sương mù thì mình dán decal vàng lên là đi ok thôi bác.Chứ led vàng thì cũng có đó,mà lỡ gắn vào mà độ sáng với màu không ưng ý mình thì còn khó hơn :)
Led trắng hỗ trợ sáng tốt cho cos. e đã từng gắn bóng led 6000 cho gầm và cuối cùng chuyển lại 4000 bởi đơn giản cos led 6000 đã đủ, trong khi gầm 6000 gặp mưa coi như vô dụng. còn dán decal thì chỉ khi đi xa, chứ ở SG mỗi lúc mưa mỗi dán, ko mưa bỏ ra thì cũng ko ok lắm

Hạng D
16/5/07
1.931
1.030
113
Cos halogen nguyên bản của ps nếu test đưòng tối đứng tại chỗ thì tầm sáng ok, nhưng khi chạy nhất là chạy tầm 60-70 trở lên thì tầm sáng theo không kịp. Hiện có 2 trưòng phái lên xenon hid hoăc led. Hôm nào tổ chức thực nghiệm so sánh các bác ơi

Hạng D
15/2/12
2.411
4.800
113
Cos halogen nguyên bản của ps nếu test đưòng tối đứng tại chỗ thì tầm sáng ok, nhưng khi chạy nhất là chạy tầm 60-70 trở lên thì tầm sáng theo không kịp. Hiện có 2 trưòng phái lên xenon hid hoăc led. Hôm nào tổ chức thực nghiệm so sánh các bác ơi
Mai lên SG ghé em lấy 1 cái Hid gắn bên tài xong tự so bên còn lại là chính xoác nhất.