Thảo Luận Đồ chơi xe Mitsubishi

Hạng D
27/1/15
1.846
2.491
113
45
Mấy bác cho em hỏi, tìm trên mang thấy 1 số bóng led ghi: "Canbus Decoder", em soi trên mạng thì thấy giải thích như sau: "1 số xe sang gắn bóng không chính hãng thì bị lỗi không khởi động, mạch canbus giúp can thiệp giải mã gì đó làm hết lỗi, giúp bóng led có thể thay thế được.
Link: http://www.ebay.com/gds/How-To-Choose-CAN-bus-LED-Bulbs-For-Your-Car-/10000000178731210/g.html
Vậy xe PS có cần mua bóng có chức năng Canbus không các bác, vì em thấy bóng có canbus mắc hơn.

Hạng D
27/1/15
1.846
2.491
113
45
Đang ngắm nghía cái này Anh em thấy thế nào ? Ném cho vài " cục đá " để tính toán ship về VN . Gắn vào khung kiếng zin GD là ok
" AUTO-VOX Built in Bluetooth Dual Video Inputs 4.3" LCD Car Rearview Mirror Monitor with Universal Mount for Car Parking Reversing Assist " giá 120 obamna

View attachment 328886 View attachment 328887
  • Easy to install, exclusive bracket for most models
  • Built-in Bluetooth for hands-free calls can improve the safety of driving
  • 4.3 inch screen, automatic adjust brightness, able to see clear image in any circumstances
  • Dual video inputs, can simultaneous connections reversing camera and car DVD player
  • High brightness 1000cd/m2, the highest brightness compared with other similar items

List kiếng hậu có chức năng như bác nè: http://www.aliexpress.com/wholesale...5334&SearchText=video+lcd+car+rearview+mirror

Còn cái giống như bác là cái này: http://www.aliexpress.com/item/Car-...1326884858.html?spm=2114.01020208.3.11.A1NTKJ

• Like
Reactions: cuibapmazda626
Hạng D
30/7/10
2.791
4.900
113
Em search chữ mitsubishi thì ít tìm thấy sản phẩm.

Dzũng nghiên cưứ cái dzụ này cả tháng nay rồi, cái đường link của Bác @Thofth đưa trên aliexpress là loại chưa có bluetooth nhưng giá vẫn rẽ hơn amazon Mỹ 10usd/cai. Có rất nhiều loại và không phải cái nào cũng gắn được vào chân zin grandis, có cái có báo áp suất lốp thì lại lkiếng kẹp vào kiếng zin, còn có cái báo nhiệt độ, gps, bluetooth, camera.và gắn nhìn như kiếng zin thì giá chác quá trên 300 obama nên không cần đầu tư phí.
Trên aliexpess giá rẽ hơn Amazon Mỹ nhưng thật sự D chưa mua trên này nên không dám tin vào chất lượng cũng như uy tính giao hàng, rất cám ơn Bác @Thofth đã chia sẽ thêm thông tin hữu ích. Để hôm nay xem seller trả lời mail về tính năng bluetooh và double video input có auto không rồi tính. Thanks

Hạng D
3/5/10
2.565
2.796
113
Cos halogen nguyên bản của ps nếu test đưòng tối đứng tại chỗ thì tầm sáng ok, nhưng khi chạy nhất là chạy tầm 60-70 trở lên thì tầm sáng theo không kịp. Hiện có 2 trưòng phái lên xenon hid hoăc led. Hôm nào tổ chức thực nghiệm so sánh các bác ơi
Bác @Koviet đã gắn đủ bộ, bác hỏi thử xem hoặc hôm nào cùng test

Hạng D
3/5/10
2.565
2.796
113
Dzũng nghiên cưứ cái dzụ này cả tháng nay rồi, cái đường link của Bác @Thofth đưa trên aliexpress là loại chưa có bluetooth nhưng giá vẫn rẽ hơn amazon Mỹ 10usd/cai. Có rất nhiều loại và không phải cái nào cũng gắn được vào chân zin grandis, có cái có báo áp suất lốp thì lại lkiếng kẹp vào kiếng zin, còn có cái báo nhiệt độ, gps, bluetooth, camera.và gắn nhìn như kiếng zin thì giá chác quá trên 300 obama nên không cần đầu tư phí.
Trên aliexpess giá rẽ hơn Amazon Mỹ nhưng thật sự D chưa mua trên này nên không dám tin vào chất lượng cũng như uy tính giao hàng, rất cám ơn Bác @Thofth đã chia sẽ thêm thông tin hữu ích. Để hôm nay xem seller trả lời mail về tính năng bluetooh và double video input có auto không rồi tính. Thanks
Bác @Vua Nui hôm trước gắn cho Triton rồi, thấy view ổn đó bác Dũng. Bác Vua Nui giúp ae review nhé

Hạng D
30/7/10
2.791
4.900
113
Bác @Vua Nui hôm trước gắn cho Triton rồi, thấy view ổn đó bác Dũng. Bác Vua Nui giúp ae review nhé
Dzũng định là chơi cái kiếng này
- Line video 1 : cho làm camera ze thực sự cần nhìn phía thấp dười gầm cho an tâm .
- Line video 2 , hoặc Bluetooth tìm cái cảm biến áp suất lốp hay báo nhiệt độ nào đó mà có thể cho nó conect vào hiện lên .

Còn cái màn hình DVD thì cho camera cặp lề .

Chưa thấy mail trả lời về cái bluetooth của nó & vẫn đang tìm mấy cái cảm biến áp suất lốp mà có cục nhận tính hiệu rồi đi dây ra AV .Nên lăng tăng hoài . Chưa quyết tâm làm chuột bạch

Hạng D
27/1/15
1.846
2.491
113
45
Em có xem phần Item Description thì thấy khi mua bác có thể chọn chuẩn gắn chân kiếng ( gởi thông tin cho seller khi đã đặt hàng), có nhiều chuẩn, mà cái của bác có bluetooth luôn à ?
Which Mirror bracket (Mount) works for my car?

We have many OEM style brackets for most of the popular cars (See below compatible vehicles list) but we highly suggest you to send us a photo of your original bracket bottom and tell us your car makes, model and made year,then we will confirm to you which bracket NO. is matched for your car