Thảo Luận Đồ chơi xe Mitsubishi

Hạng D
19/10/06
2.225
13.006
113
ha ha, 80w thì hơi quá, e nghĩ để led cos sáng ok thì cũng phải >50w.
xe bmw 528gt của thằng bạn, e thấy nó sáng choang, chắc led công suất khủng lắm.
vụ chói mắt e cũng nghĩ là do độ chiếu, góc chiếu, hay độ chụm gì đó, chung quy là do cái projector và choá đèn, k phải do công suất.
vụ nhiệt độ đèn và dây điện đúng là phải ngâm cứu kỹ k có ngày ôm hận,.. nhứt cái đầu qué hehe

hay bác về với đội của em đi :3dcuoigif:

Hạng D
19/10/06
2.225
13.006
113
Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/11/13
850
662
93
Hạng D
16/5/07
1.936
1.033
113
Nếu muốn ngon rẻ làm nhanh không mổ xẻ và chi phí khoảng 1,2 tối đa 1,5 triệu ( giá anh em nội bộ chứ không phải giá thuơng gia) thì có 2 lựa chọn
1. Thay bóng xenon 55w 4300K
2. Thay bóng led 35 hoặc 45w 4300K
Tháo ráp cực đơn giản là rút chốt (jack) điện tháo bóng halogen (theo xe), vặn nhẹ ngược chiều kim đồng hồ. Vì xe PS mới nên tháo rất dễ nên nếu vặn nhẹ mà không đi thì xem lại đừng cố. Gói bọc đèn cũ và lắp bóng xenon hoặc led mới vào. Lưu ý qua trọng không được chạm tay vào phần bóng đèn vì mồ hôi và muối sẽ làm hư đèn nhanh. Nếu lý tuởng thì chạy ra tiệm thuốc mua cặp găng tay y tế đeo khi làm (hộp 50cặp giá tầm 80.000).
Cắm dây nguồn vào "tăng phô" và từ "tăng phô" vào đuôi bóng.

Sau khi thay bóng thì nên mang vào hãng có máy đo để cân chỉnh độ chụm, cao thấp, tiêu cự. Vì bóng halogen cường độ sáng không như xenon hay như led nên muốn đạt hiệu quả tốt nhất nên phải cân chỉnh.

Tất cả hàng tàu tự nhập thông qua giúp đỡ của mấy anh em nhiệt tình như anh Phan Rbx hoặc anh Thofth. Anh em làm vui phi lợi nhuận nên anh em đừng lăn tăn.

Cao cấp hơn thì mổ đèn thay project và lens. Chi tiết chi phí thì mời bác @dstuyen @caheo cho ý kiến.

Chút ý kiến mọn có gì sai sót mong các bác góp ý. "Qeo côm" ạ