Hạng C
24/8/13
548
808
93
Vũng Tàu
Hilux Thai có 2 bản, passenger và truck, toy ở Thai thì lịch sử đã lâu, kế đó là honda, ford, chevrolet là kẻ đến sau, kia hyundai phải nhập, kết quả là đúng!
Hyundai, Kia có ráp bên Thái cũng chả ma nào mua, dân Thái tin tưởng xe Nhật hơn ba cái đồ hàng xẻng bê đê

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B2
15/9/06
125
172
43
Hyundai, Kia có ráp bên Thái cũng chả ma nào mua, dân Thái tin tưởng xe Nhật hơn ba cái đồ hàng xẻng bê đê
Bác nói vậy là quá thành kiến rồi. Bên Thái Toy làm ăn khác VN, nên xe Hàn ko vượt được về chất lượng. Tâm lý người á đông phần lớn bảo thủ, ko muốn thử cái mới, nên chẳng tội gì dùng cái mới (xe Hàn) mà chất lượng ko hơn.

Ở xứ vịt thì nó lại khác. Phải làm người tiêu dùng thông minh thôi.

• Like
Reactions: tuanbuivt and virgo
Hạng B1
2/2/15
96
89
18
41
Ui thánh ơi, Mec nó bán tháng 10 muốn gần bằng 2 ông đứng 1+2 của TT Việt Nam. Trong khi dân xứ mình cũng có thua nó là bao đâu. Bọn Thái giàu thẹt.
Dân mình thua Thái nhiều lắm bác ơi: Thu nhập bình quân, nền công nghiệp, nông nghiệp, du lịch, dịch vụ... Thua hết. Dân thái hầu hết vận chuyển, giao hàng bằng 4b, từ làm trang trại, đến bán đồ vỉa hè, nên lượng bán tải tiêu thụ rất lớn.
Về tầm quản lí thì em không dám nói. Dân nó giầu hơn mà xe bán tải nó đc nâng thùng để chở đc nhiều, đc phép chở người... Ở mình thì xe đắt mà hở ra là bị phạt búa xua...

• Like
Reactions: maisau and virgo
Hạng C
22/12/14
565
905
93
Trời, Pajero Sport, mới ra tháng đầu tiên mà doanh số hơn 3K luôn, chả trách sao doanh số của Fortuner giảm nhiều so với các tháng trước :)

Hạng C
24/8/13
548
808
93
Vũng Tàu
Bác nói vậy là quá thành kiến rồi. Bên Thái Toy làm ăn khác VN, nên xe Hàn ko vượt được về chất lượng. Tâm lý người á đông phần lớn bảo thủ, ko muốn thử cái mới, nên chẳng tội gì dùng cái mới (xe Hàn) mà chất lượng ko hơn.

Ở xứ vịt thì nó lại khác. Phải làm người tiêu dùng thông minh thôi.
Nô nô người Thái không thể so sánh vs người Việt được, dân Thái họ mê xe thể thao Nhật, độ xe Nhật từ cái thời Toyota Celica, Nissan 240sx, Mazda Rx7,... kìa, xe Hàn dù có bóng bẩy cỡ nào cũng ko thể so với xe Nhật về bề dày được

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM
Khổ thân mấy bé KIA bên Thái, tìm mờ mắt mới thấy, vì đâu nên nỗi???
Vì toy,hon,... Có nhà máy láp ráp trong nước họ ,có chính sách hổ trợ từ chính phủ ưu đãi cho xe sx trong nứơc ai như xứ thiên đừơng xe ráp nhiều khi mắc hơn xe nhập nữa :( nên xe Hàn ko chuộng bên đó là vậy phải nhập khẩu

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
56
SG
Cảm ơn bác Chủ nhé!

Về tầm định hướng chiến lược cho chất xám và nâng tầm hiểu biết cho kiến thức của dân Việt, chính ra phải làm điều này từ lâu rồi, kể ra là hơi muộn.

Nhưng muộn màng còn hơn không.
Các bác nên đưa thường xuyên từng tháng và cả vài nước lân cận cho mọi người cùng biết để tránh mất tiền khi mua những sản phẩm ko tốt, phải bán đi và mua lại, mất tiền oan 1 cách đáng tiếc, trong khi nước ta còn nghèo, cần phải tiết kiệm.