npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.509
2.284
113
49
TP.HCM
RE: Đọc mà tức !

Tức làm gì bác ơi, đời nó thế. Thuế 600% thì thắng Tuc... nó cười, mà luật ở VN mình thì các bác biết rồi, nhảy như cào cào. Biết đâu vài tháng nữa lại giảm còn 300% thì thằng Tuc... này có mà TỨC ói máu, hehe... lúc đó không biết ai cười ai. Em thì tin là không nhanh thì chậm nhất định NGÀY ẤY SẼ ĐẾN......... ẾN...... ẾN........ :D:D:D
Em hứs sẽ không mua FORD, em chỉ làm được thế.:D:D:D

Tập Lái
9/5/06
16
12
3

Các bác cố đợi khi gia nhập WTO đi, "chúng nó" sẽ ko tự tung tự tác được nữa đâu. Bây giờ còn hốt được gì thì "chúng nó" tranh thủ cùng nhau hốt. Trước đây tôi định nhờ thằng em bên kia chọn dùm chiếc Honda Hybrid chuyển về, nhưng hỡi ơi ...
"Khôn nhà dại chợ"

Hạng D
9/1/06
2.608
12.407
113
HCM

các bác bình lọan làm em liên tưởng đến Việt Nam hóa chiến tranh của Bộ trưởng quốc phòng " Ford Motor "

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: quangoto
Thằng ***ker hay 10 thằng còn lại, chẳng thằng nào có lỗi cả đâu các pác à. chỉ tại mấy thằng **** lĩnh tiền của dân rồi ngồi nghĩ ra cách hại dân để kiếm chác thui, người Việt mình... chán!
Tôi thấy bác Quang-Ô-to nói rất có lý.

Chỉ cần hơi thông minh 1 chút thôi là hiểu ngay tại sao các LD (của VAMA, tất nhiên trong đó có cả Ford) lại hài lòng với mức thuế tuyệt đối áp cho xe cũ nhập khẩu -> làm sao canh tranh được với xe sản xuất trong nước -> giá cao ngất ngưởng (gần gấp 3) sẽ vẫn được chính sách đó bảo hộ -> VAMA quá sướng -> tiếp tục giữ giá cao để bóp cổ người tiêu dùng VN

Thật là quá buồn rằng vẫn còn nhiều *** ăn lương bằng tiền thuế của dân, lại còn (đắp chiếu hô xung phong) kêu rằng đến lúc không được hy sinh quyền lợi của NTD, mà lại ỉn ra cái chính sách thuế này.

Sẽ phải có thay đổi, các bác cứ kiên trì tiếp tục chờ, không sớm thì muộn :mad:[&:]

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

cái gã Tim Tucker này cười ngạo nghễ vì sẽ tiếp tục trên con đường chặt chém...túi tiền của dân ta :D vậy tóm lại cho nhập xe cũ mà với cái mức thuế như vậy thì ban hành để làm chi các bác?

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Trích đoạn: binhtri
...vậy tóm lại cho nhập xe cũ mà với cái mức thuế như vậy thì ban hành để làm chi các bác?
... để chứng minh rằng đang ăn lương bằng tiền thuế của dân thì cũng phải làm cái gì chứ, chẳng lẽ lại không.:mad:

Tập Lái
30/4/06
20
0
0

Trích đoạn: baosinh

Thật là quá buồn rằng vẫn còn nhiều *** ăn lương bằng tiền thuế của dân, lại còn (đắp chiếu hô xung phong) kêu rằng đến lúc không được hy sinh quyền lợi của NTD, mà lại ỉn ra cái chính sách thuế này.

Sẽ phải có thay đổi, các bác cứ kiên trì tiếp tục chờ, không sớm thì muộn :mad:[&:]

Nhưng bác baosinh ơi: vấn đề là thay thế nào? Thêm 20% thuế nữa nhé vì có khung điều chỉnh 20% mà. Em thì muốn đàng nào cũng thế thêm luôn, rồi thì vũ như cẩn không chờ không đợi và chẳng ước mơ: hihi :D:D:Dvì có biết trước điều gì bao giờ?
Còn tại sao thế ư: VAMA đang được trợ giúp tránh thuế ?, tăng lợi nhuận qua hình thức chuyển gía?: Em mới biết là thế:

Giá ôtô: Làm sao định giá sòng phẳng?
Một số kiến giải cho rằng giá ô tô trong nước cao mãi có thể có hiện tượng chuyển giá. Nếu có thì công cụ ngăn chặn như thế nào? Bài viết của Tiến sĩ Lê Nết, Trường Đại học Luật Tp.HCM.

[link]http://www3.24h.com.vn/news.php/77/109160[/link]

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Yên tâm đi các bác. Sắp Vào V-teo rồi. Bon VMA đang ngắc ngoải cố chém vớt người tiêu dùng VN một thời gian nữa thôi. Sang 2007 thì sẽ biết tay nhau ngay.