Thảo Luận Chung Đóng cửa xe!!!

Hạng D
24/11/06
3.931
19.606
113
Vietnam
Re: RE: Đóng cửa xe!!!

Còn xe em thì mấy lần chở bạn em đi chợ, nó mở cốp sau rồi sập 1 phát ngồi bên trong phê còn hơn 3 cái SUB 15' nữa, nghe mà xót.

Hạng B1
14/8/08
93
1
0

Em toàn đóng thế này thôi này :
Đầu tiên em nắm cửa và kéo thật nhẹ, sau đó gần tới mức còn hở 1 chút thì em kéo thật mạnh vào => vừa khít, ko có cảm giác khó chịu.
Hoặc là cầm cái nắm cửa, kéo mạnh rồi bỏ tay ra luôn thật nhanh, vậy thì theo em lực sẽ giảm bớt.
Chỉ có nhiều người là kéo thật mạnh mà ko thèm bỏ ra cho tới khi cửa khít, rất là khó chịu X-(.
Còn cửa hít thì sướng rồi :D

Hạng B2
15/4/08
439
175
43
Đường Cộng Hoà F13 Q.TB

ông anh vợ em còn lấy đà từ xa để đóng cửa nữa #@$%$%*&(*&^%*&$%#^$%$!@$!
lần sau em cấm cửa lên xe luôn thế là xong
tội nghiệp cho con laser của em

Hạng B2
13/9/04
182
0
0
45
Hà Nội
www.otosaigon.com

Em đọc hết cái thớt này mà cảm giác inh tai lai vọng về mà ức chế. Em cũng bao nhiêu lần bị rồi, hết người nhà, người lạ đến bạn...... vừa điếc tai lại vừa xót xe. Nhiều khi quen thì mình nhắc lại giận kêu thằng này xót xe rồi khinh người....người lạ thì ngậm đắng thôi.

Ngoài việc đóng mạnh cửa ra thì em cũng ức cái vụ mở cửa nữa. Cứ đỗ gần xe máy hay lề đường cao chưa kịp nhắc đã làm kịch 1 một cái, có người thấy chưa mở được lại khép vào 1 tý đẩy luôn phát thật lực....thôi thì cánh cửa xe em đủ lạoi vết luôn. Còn trường hợp nữa là chưa đỗ hẳn xe các bác đã đòi mở cửa ra....rồi thì xe chưa đỗ hẳn thì đã với tay mở cửa đòi vào.....Mà mình cứ hơi nhắc cái là i rằng lại bị giận.

Em cũng chưa thấy cách nào để hạn chế việc này ngoài việc tự mình để ý mà nhắc nhở kịp thời hay trở người lớn thì cứ " Bác/ông/bà để cháu mở cửa cho".....mệt một tí nhưng đở ong cái đầu...........

Hạng C
22/5/07
683
2
0

Cũng có mấy lần em cài chốt cửa để tự mình ra mở nhưng mà cực kỳ bất tiện, nhiều khi dừng xe ở chỗ đường đông không xuống mở được, mà cứ lần khần thì mình sẽ là nguyên nhân gây tắc đường. Mà dán chữ "nhẹ tay" thì không được lịch sự lắm. Thôi cũng đành học theo Tướng Giáp là "nhẫn" cho nó lành.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
40
AG

Đóng mở cửa mạnh tay đã gây bực bội. Ngoài ra các bác để ý. Những ai không biết đi ô tô hay nói cách khác không biết ý tứ là ra vào xe hay lấy cái chân đạp cái cửa làm dính đất bẩn hết cánh cửa. Một số xe bị trầy loằn oằn do dấu dép dấu giày trên thành xe. Có nhiều người còn mất lịch sự đạp và tì chân vào tốp pi xe.

Tập Lái
20/3/07
35
0
6
ĐÀ LẠT

Mình chở Nhạc Phụ đi đưa thiệp đám cưới từ sáng đến chiều về :[ Khoảng 30 lần lên xuống xe ] Mình đau tim luôn tới giờ !

cn5 confirmed
Hạng C
18/3/07
973
271
63

Đóng cửa xe : "Nỗi đau câm lặng"! Chỉ có thể hạn chế chứ kg thể loại bỏ!

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Ngoài chuyện bị tra tấn bằng âm thanh khi đóng cửa em còn bị chuyện mở cửa ra và đi luôn, không biết đóng cửa là gì :mad: cay nhất là gặp lúc trời mưa làm mình phải lật đật nhoài người đóng cửa không thì ướt mem cái nệm xe. Chắc phải sống chung với lũ thôi, đây là chuyện dài nhiều tập mà.

Hạng B2
13/2/08
133
1
0

Em cũng có tâm trạng như bác: Ở cơ quan em cũng có một chị nữ (U 40) cứ mỗi lần có tiệc tùng, đám cưới, đám ma là chị ấy quá giang đi. cũng như bác mỗi lần lên hay xuống xe là y như rằng tay phải của vợ hai em bị tra tấn rất dã man. em xót xa vô cùng mà không biết nói sao cho chị ấy hiểu, ngặt nỗi nhà chị ấy cũng có 4B và bản thân chị ấy cũng có bằng 4B.

Bác thử dùng chiêu này: ngay cạnh của cánh cửa xe có nút khóa trẻ em bác cứ gạt qua chữ Lock (Chỉ mở được từ bên ngòai) . Mỗi lần dừng xe bác cứ chịu khó đi vòng qua mở cửa cho họ, chắc chắn họ sẽ nói đại khái là sao hôm nay lịch sự quá vậy, bác vui vẽ trả lời : em tự tay mở và đóng cửa cho chắc ăn, để chị tự đóng có bữa cửa xe em rơi xuống đường, rồi cười hều...đảm bảo bữa sau không còn xảy ra nữa.