Thảo Luận Chung Đóng cửa xe!!!

Hạng F
5/3/05
8.717
74.990
113
đây
RE: Đóng cửa xe!!!

:D đi hatch back còn khổ nữa, lười không xuống lấy đồ, y như rằng khi đóng cái cốp sau là người muốn nhảy lên vô lăng luôn, kinh khủng, còn cửa xe, khi khách ra là em phải chuẩn bị há mồm, nếu không ép vỡ màng nhĩ mất, xe càng ngon cửa càng kín, đóng càng tức ngực, chỉ có hạ kính tài một tí cho thoát hơi, không thì vỡ tim mất :D

Hạng B1
2/11/07
67
1
8
www.thanhhai.com

Trích đoạn: tuanle

:D đi hatch back còn khổ nữa, lười không xuống lấy đồ, y như rằng khi đóng cái cốp sau là người muốn nhảy lên vô lăng luôn,

Đúng thật, ngoài đóng cửa thì nhiều người đóng cốp sau cũng đầy vật vã.

Dường như có một quan niệm truyền tai nhau là đóng cửa xe phải đóng thật mạnh, chắc là do một số lần những người đi xe đã bị nhắc nhở khi đóng cửa không chặt nên họ cứ mạnh tay cho chắc ăn, đỡ bị quê mặt. Nhưng họ không biết nhiều xe bây giờ chỉ cần kéo với lực vừa phải là cánh cửa theo đà đã khép chặt luôn rồi.

Chắc vẫn còn cần có thêm thời gian, dân mình đi xe nhiều thì chắc sẽ quen dần thôi.

Hạng B1
20/9/05
89
1
6

Đấy là các bác còn chưa gặp vụ mở cửa kiể này, có bác khi xuống xe không biết mở chốt, cứ thế dùng sức mà móc mở cửa tuy không ầm ầm nhưng nguy cơ gẫy tay nắm là rất cao.[&:]

Em còn bị 1 pha vừa tức vừa buồn cười: có bà lên xe, cứ cầm cái tay nắm mở cửa mà kéo vào, nghe rầm một cái nhưng cửa vẫn không đóng được, đóng cũng vậy luôn.:D ai đời đóng cửa 5 phát mà vẫn không vào chốt

Hạng B2
3/5/07
201
23
18
Việt Nam

"Bài đóng cửa em được học là thế này: Khép nhẹ cửa xe đến cách thành xe khoản 20cm (có thể ngưng chốc lát ở vị trí này để lấy lực đóng cho hợp lý), rồi giậc tay đóng cửa, ở vị trí này nhỡ có giậc mạnh tí cũng không đến nỗi nào nhưng tốt nhất là dùng lực tay phù hợp với cửa xe của mình ! Thầy dạy vậy, không biết sách vở dạy thế nào ! " - Theo, ý kiến của bác KhoiDong là hợp lý đấy ạ.

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

kinh nghiêm cũa e là, mốt a họ hàng nhà dưới binh Dương, mình chỡ nó về dùm, mà luc no mỡ cốp sau lấy đồ, xong ông dùng hết sức bình sinh đóng 1 cai rầm, hix mèn đét ơi....xe độ cua tui rớt luôn cai đèn LED tren đuoi cá, bể bát gắn ốc, đèn lED văng ra tá lả:D:D:D kỳ đó tức chet đi dc, kết quả là gio đi xe đuôi cá ko co đèn:D:D

Hạng B2
24/7/07
166
1
18
53

hê hê vụ này hay đây, theo tôi tốt nhất là bác dán chữ : " Đề nghị đừng đụng vào cửa đã có lái xe đóng mở dùm" khi nao khách xuống bác chịu khó ra mở đóng luôn

Tập Lái
4/7/08
23
0
0
vneconomy.vn

May quá, em lên xe và xuống xe đều đóng cửa nhẹ nhàng mà vẫn khít, chưa phải đóng lại lần nào :D

Hạng B2
7/8/08
162
1
0
Hà Nội
Re: RE: Đóng cửa xe!!!

Em có chiêu này mới các Bác ơi, nếu các Bác áp dụng được thì trở thành tài chuyên nghiệp hết.
Tất cả các xe 4B hiện nay từ đời Tống đến đời 2009 của tất cả các Hãng ở 2 cánh cửa sau đều có 2 chốt an toàn để bảo vệ trẻ em, 2 cánh cửa trước không có. Nếu các Bác để ở chế độ lock thì ngồi trong có bật chốt và mở cửa ra cũng không thể mở được, ở chế độ này chỉ có người ở bên ngòai mới mở được cửa. Vì vậy nếu đặt chế độ này thì các Bác cứ từ từ bước ra và mở cửa hộ mấy ông Khách Sếp chứ mấy ông không thể chui ra ngòai được. Đến lúc này thì chỉ có mình tự đóng cửa cho mình thôi mà không sợ ông nào làm cái “ Rầm”.
Còn nếu các Bác không sài môn này thì trả lại chốt an toàn về vị trí cũ (unlock)

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
Re: RE: Đóng cửa xe!!!

Chiêu của bác Ipaq314 không mới ...Coi chừng bị mấy em LL giật gãy luôn chốt mở cửa :)
Còn tại sao thì ... Bác tìm đọc lại bài của bác LanBim (chiện "Ối Trời ! cho LL đi nhờ xe ..." nhé :)