Thảo Luận Chung Đóng cửa xe!!!

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
RE: Đóng cửa xe!!!

Trích đoạn: holidays

Em cứ tưởng ra tay càng mạnh càng óach chứ. ;)[8|]

Đóng cửa xe cũng chứng tỏ "đẳng cấp" của mình đó bác. Đóng cửa xe 1 cách nhẹ nhàng từ tốn sẽ khiến những người ngồi trong xe không bị khó chịu bởi những tiếng rầm rầm, một phần cũng chứng tỏ "ta đây" đi xe nhiều rồi, biết cách đóng cửa 1 cách nhẹ nhàng nhưng vẫn khít. Hơn nữa chỉ có những xe hạng xoàng xoàng, xe tải mới đóng cửa xe rầm rầm thôi chứ xe xịn thì xài cửa hít. Nếu lỡ đóng cửa mà bị hở thì:" em xin lỗi, em quen cái kiểu của con 760Li nhà em, cửa nó tự hít vào anh ạ" :D

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
58

chuyện muôn thởa ,khó nói lắm ,chỉ nhắc nhở nhẹ nhàng thôi,không được mình làm lại:)

VAF
Hạng B2
23/5/08
301
0
0

Em thấy vấn đề này cũng giống như ý thức giao thông ở Viêt nam mình thôi, cũng phải dạy và tuyên truyền nhiều thì mới tốt được các bác ợh[8D]

Hạng C
13/2/08
557
11
18

e thấy xe xịn dập mạnh mấy cũng nhẹ, trong khi xe k xịn dập nhẹ mấy cửa cũng bị mạnh.

Hạng B2
7/6/08
428
102
43
43

Em làm theo cách này, có hiệu quả lắm:

Dán 2 cánh cửa sau dòng chữ: CHÚ Ý ĐIỂM ĐỎ KHI MỞ CỬA - ĐÓNG CỬA NHẸ TAY. dán ở 2 cửa sau xe em, khách khi xuống, thấy dòng chữ này thì chăm chú nhìn cái tem tròn đỏ em dán tuốt sau cung của phía trong cánh cửa, chính vì vậy khi họ mở cửa ra rất chậm và cẩn thận.

Còn khi đóng cửa thì đã thấy câu trên rồi, nên đóng cửa rất nhẹ tay. ;)

Chắc mấy người đó đi xe cổ lỗ sỉ quen rồi. sửa ít tốn kém;)
Đi xe nhờ, hư xe người ta chứ xe mình không hư. :)
Nghĩ xe người ta cũng như xe mình. :(
Thử tính kiềm chế của chủ xe[:eek:]
nhìn chung đủ thứ kiểu. Em khuyên Bác nên dán "XIN NHẸ TAY. CÁM ƠN". Có thể người ta hiểu

Hạng C
13/2/08
557
11
18

đối với e: thì kỵ nhất là ai mà đập vô thùng xe, hoặc đóng cửa rầm... tự nhiên lúc đó người e nóng lên, sẳn sàng bụp ngay.

Hạng B2
12/9/08
310
1.920
93
40
SAIGON

Đóng nhẹ thì sợ ko sát, ko dính.
Đóng mạnh thì tui ngồi trong xe cứ như bị tra tấn lổ tai mỗi lần như vậy.
Cái tiếng đóng cửa cái rầm, nghe lùng bùng lổ tai , nhức đầu khóc chịu lắm.
Nhưng cũng chẳng biết làm sao, trang bị cửa điện thì may ra hết lùng bùng lổ tai

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/11/06
2.252
0
36
Nhà em

mình muốn đóng nhẹ thì cứ đẩy nhẹ vào cho khoá nó móc vào nhau,sau kéo ra hơi hơi ấn vào thật mạnh sẽ khít mà kô nghe rầm,xe chỉ hơi rung vì mình đẩy mạnh:)

Hạng B1
22/7/08
53
0
0

@khoaichoi :
chuẩn đấy bác ạ

Trích đoạn: khoaichoi

e thấy xe xịn dập mạnh mấy cũng nhẹ, trong khi xe k xịn dập nhẹ mấy cửa cũng bị mạnh.