Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
21/10/08
3.651
72.989
113
Miền Không Xác Định
em cuồng Nga làm gì bác, em chưa chưa được bắt tay Putin, Ambramovic lầm nào thì cuồng làm giề.
em chỉ phân tích bình diện chung, nếu tình hình Nga vậy, thì Việt Nam mà em đang sống , mồ mả tổ tiên ông bà đang yên nghĩ có lợi gì? Khi mà thằng Nga éo chết, ngược lại thằng Cẩu nó ở ngay sát nách thì mạnh thêm lên nhờ hưởng lợi giá dầu, xk hàng hóa, mua sắm đồ chơi giá rẻ, mua khí đốt mà như cho đến tận 30 năm. Trâu bì húc nhau, Cẩu hưởng lợi. Thì VN còn nguy to hơn là thay gì đi báo thù thằng Nga , thì tốt nhất đi tiêu diệt thằng Cẩu có lợi hơn ko.
Buồn cười. TQ đang làm ra tiền cho Mỹ thì sao bắt quánh TQ? Còn ai kia nguy hay không thì tự hỏi xem mình ăn ở thế nào? Những phân tích của bác giống sao chép từ các fan Nga trên đài báo chứ khác gì.

• Like
Reactions: mikien
one
Tập Lái
27/8/13
42
6
8
69
Trình bác còi quá em không chấp. Ngày xưa khi Hitler nuốt vùng Sudenten của Tiệp Khắc, Anh Pháp làm ngơ nên mới có WWII đó bác. Tụi Mẽo từ đó rút kinh nghiệm rồi, thằng nào ti toe ăn hiếp mấy thằng bé là đập ngay từ đầu, chớ không phủi tay kiểu "đíu phải chuyện của bố" nữa. Đây cũng là lý do Mẽo can thiệp vào Việt Nam đó bác

chú Nu quá, Mỹ trơ mắt nhìn Nga can thiệp Chesnia, Gruzia, Crim mà có làm gì nổi đâu

hay như Nga cứ nhìn Mỹ can thiệp vào Iraq, A phú hãn, mà cũng chỉ phản đối thôi

• Like
Reactions: Meo Quay
Hạng B2
5/12/13
150
111
63
em cuồng Nga làm gì bác, em chưa chưa được bắt tay Putin, Ambramovic lầm nào thì cuồng làm giề.
em chỉ phân tích bình diện chung, nếu tình hình Nga vậy, thì Việt Nam mà em đang sống , mồ mả tổ tiên ông bà đang yên nghĩ có lợi gì? Khi mà thằng Nga éo chết, ngược lại thằng Cẩu nó ở ngay sát nách thì mạnh thêm lên nhờ hưởng lợi giá dầu, xk hàng hóa, mua sắm đồ chơi giá rẻ, mua khí đốt mà như cho đến tận 30 năm. Trâu bì húc nhau, Cẩu hưởng lợi. Thì VN còn nguy to hơn là thay gì đi báo thù thằng Nga , thì tốt nhất đi tiêu diệt thằng Cẩu có lợi hơn ko.
Thời này mà bác còn lo chuyện đó , tung cẩu nếu có lấy thì chỉ dùng vũ lực lấy dc những nơi tranh chấp thôi . Lúc đó 1 đánh nhau, 2 im chờ cơ hội lấy lại . Đố cha nó dám vào đất liền mà lấy , mình o đánh bỏ mẹ nó thì lhq cũng o để yên . Chỉ sợ chiến tranh biển đão thì nhiều chiến sĩ sẽ hy sinh , nhiều gd đau khổ thôi

Hạng B2
2/6/13
356
253
63
48
Cách nhìn của Kam trên góc độ một con người , nhân văn sẽ đối chọi với những góc nhìn chiến lược hay chính trị . Hai góc nhìn này mãi mãi không thể dung hoà dù có thể hiểu nhau . Cũng như thương xót cho thân phận con người trong cuộc chiến khác với việc điều hành cuộc chiến vậy , khác nhau ở vị trí mà họ liên quan
ông kam này đạo đức giả chứ nhân văn j. Nhân văn thì phải nhân đạo, văn hoá. Nhân đạo thì phải ôn hòa, thân ái. Văn hoá thì phải nhã nhặn, lịch thiệp. Ông kam toàn hiếu thắng k hiếu hòa, xỏ xiên người này, móc họng người kia, chê bai người khác. E vài lời vậy thôi, k thích nói nhiều.

• Like
Reactions: mikien and nama
Hạng D
9/1/06
2.612
12.452
113
HCM
Vậy thì lợi ích dân tộc là tối thượng, thằng Mỹ biết điều đó nên cứ vô tư. Thế mà bác đang còm toàn quan điểm Mỹ là đạo đức tốt cho thế giới còn lại

Hạng C
27/3/08
994
25.111
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
xét 1 cách toàn diện thì đợt giá dầu xuống và bão tiền tệ này có lợi hơn cho nước Nga:

1. Dân Nga sẽ biết dc vị trí thực của Nga
2. Nứoc Nga sẽ có đối sách tốt hơn trong chi tiêu ngân sách công, biết cân đối và vượt qua khủng hoảng
3. có thể hạ dc Tin hói, tên độc tài cai tri với bàn tay thép bọc nhung

cái khó là Pu teen xuống thì ai lên thay được ảnh
Anh lép nhép thì chưa đủ sức
trong chính trường Nga hiện nay cũng chưa thấy có nhân vật nào có thể lên thế được pu teen
có lẽ pu teen cho rằng mình còn cầm quyền dài dài nên chưa đào tạo người kế thừa như là Boris enxin đã làm trước đó.

Hạng B1
21/5/14
79
127
33
TP,HCM
www.diaocquan2.com
Vậy thì lợi ích dân tộc là tối thượng, thằng Mỹ biết điều đó nên cứ vô tư. Thế mà bác đang còm toàn quan điểm Mỹ là đạo đức tốt cho thế giới còn lại
Mẽo chỉ lờ đờ nước đục thả câu thằng Châu âu chia 5 xẻ 7 bây giờ.

Hạng C
21/1/12
591
5.200
93
Trung Quốc bây giờ đúng trong thế "tọa sơn quan hổ đấu"
Mỹ thay vì tập trung sức lực vào Châu Á kiềm chế TQ, thì giờ lại phải nai lưng vào EU đối phó Nga.
Các anh chửi TQ thậm tệ mà giờ mong Nga sụm thì khác gì mong "Enemies at the Gate" mọc thêm cánh

tung cẩu cướp đất của mình thì chửi nó, mong nó sụp, cầu mong mỹ vô đập tung cẩu

nga ngố cướp đất ng khác thì cười như nghé. mỹ cảnh cáo nga thì chửi mỹ

đúng là thứ đạo đức giả.

• Like
Reactions: mikien
Status
Không mở trả lời sau này.