Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/7/08
1.922
60.644
113
em cuồng Nga làm gì bác, em chưa chưa được bắt tay Putin, Ambramovic lầm nào thì cuồng làm giề.
em chỉ phân tích bình diện chung, nếu tình hình Nga vậy, thì Việt Nam mà em đang sống , mồ mả tổ tiên ông bà đang yên nghĩ có lợi gì? Khi mà thằng Nga éo chết, ngược lại thằng Cẩu nó ở ngay sát nách thì mạnh thêm lên nhờ hưởng lợi giá dầu, xk hàng hóa, mua sắm đồ chơi giá rẻ, mua khí đốt mà như cho đến tận 30 năm. Trâu bì húc nhau, Cẩu hưởng lợi. Thì VN còn nguy to hơn là thay gì đi báo thù thằng Nga , thì tốt nhất đi tiêu diệt thằng Cẩu có lợi hơn ko.

Bác đừng lo thằng cẩu, và cũng đừng mong dựa hơi thằng Nga.

Thực sự thì 70 năm trước, nếu đoé có Nga lợn và Cẩu tặc chống lưng thì anh dâu dài đã chả dám lên gân hống hách và ném 25 triệu dân vào lò lửa chiến tranh làm trên 3 triệu người thiệt mạng, rồi cuối cùng vẫn phải chơi với cựu thù, vẫn phải tư bẩn hoá thì mới hòng thoát đời khố rách.

Nghĩa là gì? Nghĩa là bình thường anh hành sự kiểu khác, nhưng khi có thằng khoẻ chống lưng, anh nghĩ anh ngon va anh hành xử du côn (nghĩa là anh bản chất du côn).

Khi đoé còn thằng nào chống lưng nữa thì anh phải tự lực, tự lượng sức mình, phải khôn khéo, phải ngoan ngoãn để được những thằng khác yêu và tặng phiếu bé ngoan, khi đó vợ con anh sẽ được nhờ.

Vậy nhé, Nga lợn chết cho nhanh dùm, Cẩu cứ đè mạnh vào, good job u guys :3dmong:

one
Tập Lái
27/8/13
42
6
8
69
cái khó là Pu teen xuống thì ai lên thay được ảnh
Anh lép nhép thì chưa đủ sức
trong chính trường Nga hiện nay cũng chưa thấy có nhân vật nào có thể lên thế được pu teen
có lẽ pu teen cho rằng mình còn cầm quyền dài dài nên chưa đào tạo người kế thừa như là Boris enxin đã làm trước đó.

160 triệu dân ,nga mà đíu có ngừoi giỏi hơn Tin hói á?
chả cần phải giỏi lắm, chỉ cần có tư tưởng ko độc tài giống Tin là dc
chứ bây h nhìn 2 thằng lùn Tin và Đép thay nhau lên xuống tổng thống thủ tướng như 2 thằng hề mà thấy buồn
Sa hoàng Ivan mà sống lại chắc vả cho Tin và Đép ko còn cái răng mà nhai mứt

• Like
Reactions: mikien
Hạng D
15/7/07
1.807
11.577
113
ho ho Block cái gì mà block lên đây là xem chuyện đa chiều cho vui . Kam không có rận mình ngheo .
Haha bác có chửi bới gì em đâu mà em giận với block nick bác. Tranh luận diễn đàn có người phản biện là bình thường, dẫn chứng trên là chung cho topic này vì một số bác nói chuyện thời sự thế giới đao to búa lớn quá cứ như chính khách cỡ bự
Bữa chiều tốinay rảnh nên lên CNL tán dóc, giờ hết rảnh rồi :)

• Like
Reactions: James Colt
Hạng D
9/1/06
2.612
12.452
113
HCM
Mịa, giờ có thêm tay Tóp mỡ dô phá rối. Mở thêm cái thớt nhiều còm, giờ hóng chửi nhao trong thớt này, F5 mãi éo thấy. Bực...

• Like
Reactions: ilyilyiny
Hạng D
21/10/08
3.651
72.989
113
Miền Không Xác Định
Vậy thì lợi ích dân tộc là tối thượng, thằng Mỹ biết điều đó nên cứ vô tư. Thế mà bác đang còm toàn quan điểm Mỹ là đạo đức tốt cho thế giới còn lại
TQ không đe dọa gì đến Mỹ. Trái lại 2 bên làm ăn rất có lợi cho nhau. Ai cũng vì lợi ích đất nước, nhưng dựa trên luật chơi chung. Ai vi phạm thì bị trừng phạt và tẩy chay. Khi Ukraina bị xâm lược tất nhiên là phải cầu cứu đồng minh. Nhưng đồng minh sát sườn của họ là EU lặng im thì phải tìm quyền trợ giúp khác :). Còn xứ khác, khi người ta có ý tương trợ thì lại phủi tay: tụi tui là 2 anh em, hục hặc nhau 1 tí , sẽ làm lành nhau thôi. không cần các người.

• Like
Reactions: mikien
Hạng D
9/1/06
2.612
12.452
113
HCM
Cái vụ này em ko có mói à. Thằng nào nói, bác đi tát giúp em. Em phụ 1 tay cho đủ lực

Hạng D
26/7/08
1.922
60.644
113
TQ không đe dọa gì đến Mỹ. Trái lại 2 bên làm ăn rất có lợi cho nhau. Ai cũng vì lợi ích đất nước, nhưng dựa trên luật chơi chung. Ai vi phạm thì bị trừng phạt và tẩy chay. Khi Ukraina bị xâm lược tất nhiên là phải cầu cứu đồng minh. Nhưng đồng minh sát sườn của họ là EU lặng im thì phải tìm quyền trợ giúp khác :). Còn xứ khác, khi người ta có ý tương trợ thì lại phủi tay: tụi tui là 2 anh em, hục hặc nhau 1 tí , sẽ làm lành nhau thôi. không cần các người.

Xưa khác là xứ đoé nào như con lợn vậy bác :3dcuoi:

Hạng B1
21/5/14
79
127
33
TP,HCM
www.diaocquan2.com
không phải xâm lước nhé bác mà thâu tóm lãnh thổ thôi.
Mỹ + EU < Uk > Pu + Tập

Status
Không mở trả lời sau này.