Status
Không mở trả lời sau này.
6/8/12
254
120
93
Tất nhiên Tập thừa hiểu nếu Tin sập thì có thể tới lượt mình. Cho nên Tin nhúng nhường xin trợ giúp thì đồng ý, nhưng là cửa trên Tin. Bác để ý vấn đề Biển Đông thì Tin không dám nói 1 tiếng mích lòng Tập. Đừng trông mong gì.
Có báo Nga còn nói VN từng là lãnh thổ TQ nữa kìa. Nên nhớ bên Nga Nhà Nước kiểm soát báo chí & truyền thông nhé. Cho nên bài báo này là có chỉ đạo cả, chứ không phải thằng PTV Nga khơi khơi nói bừa. Thế mà cả xứ Vịt từ quan đến dân cứ bu vào đít Putin mà hít hà. Vãi!

tan confirmed
Hạng B2
6/9/05
206
6.960
93
Thớt sôi nổi quá, em theo Thánh GiangHoàngLinh like hết các Cmt.
Có điều thấy phe pro teen hơi yếu muốn ủng hộ chút nhưng hơi khó

• Like
Reactions: mikien and lkdan
Hạng D
9/1/06
2.612
12.452
113
HCM
Thế mình mới nói, đập thằng Nga thì chả lợi lộc con mịa gì cho VN cả, mà ngược lại Nga chịu lép vế đi với Tập để Cẩu bành trướng Biển Đông. Nếu Nga mạnh, thì có cần phải ủng hộ Cẩu ở Biển Đông ko?
Chủ nghĩa dân tộc Việt nam muôn năm. Cần gì phải bợ đỡ Mỹ, Nga mà nhiều chú pro Mỹ, xem như cha mình

Hạng B1
21/5/14
79
127
33
TP,HCM
www.diaocquan2.com
Thế mình mới nói, đập thằng Nga thì chả lợi lộc con mịa gì cho VN cả, mà ngược lại Nga chịu lép vế đi với Tập để Cẩu bành trướng Biển Đông. Nếu Nga mạnh, thì có cần phải ủng hộ Cẩu ở Biển Đông ko?
Chủ nghĩa dân tộc Việt nam muôn năm. Cần gì phải bợ đỡ Mỹ, Nga mà nhiều chú pro Mỹ, xem như cha mình
bây giờ ôm rúp đến tháng 6 sang năm được ko nhỉ

Hạng D
21/10/08
3.651
72.985
113
Miền Không Xác Định
Ngược lại, nếu Tin "đi" thì Tập phải co vòi vì hết đồng minh lớn hậu thuẫn, biết điều hơn. Chính cái bắt tay ngầm Tin+Tập đang là mối nguy hiểm cho các nước nhỏ.

Hạng C
21/1/12
591
5.200
93

trước đó puteen có bao giờ ngăn cản tung cẩu bành trướng ở biển đông chưa?

nhiều chú xem puteen như ông nội mình nhẩy, mới đụng vô tí là nhẩy dựng lên.

tan confirmed
Hạng B2
6/9/05
206
6.960
93
Bác nói gần đúng
Nhưng hiện nay eu và mẽo đập là đập cái hành động cụ thể chiếm cremia chứ không phải đập người Nga.
Nhiều tay buôn súng muốn đánh lận con đen giữa 'hành động của CP Nga' với 'người nga vỹ đại' hay ' nhân dân Nga yêu chuộng hòa bình' nên mới có thớt sôi nổi này

Hạng D
9/1/06
2.612
12.452
113
HCM
Thế mấy con cá lóc , tàu Gepard, nhượng quyền thiết kế, sx mấy chục con tàu phíng tên lửa để làm gì?

Hạng C
21/1/12
591
5.200
93
Thế mấy con cá lóc , tàu Gepard, nhượng quyền thiết kế, sx mấy chục con tàu phíng tên lửa để làm gì?

nga thì thằng nào có tiền là nó bán vk thôi. Lượng vk nó bán cho tàu cẩu gấp trăm lần VN kìa. Biển Đông mà có chiến tranh là thằng nga lời nhất chứ ai.

Status
Không mở trả lời sau này.