Status
Không mở trả lời sau này.
2C
Tập Lái
10/10/11
11
1
3
nhiều khi mình thấy nick trần thành theo đuổi mỗi mình anh kamelot là cũng có lý do của nó đó chứ.

• Like
Reactions: mr kango
Hạng C
12/5/08
830
5.865
93
Trung Quốc chuẩn bị sẵn đường lùi với Nga?

Thứ Ba, ngày 02 tháng 12 năm 2014

Làm ăn với Nga nhưng Trung Quốc vẫn đưa những thông tin có thể hạ thấp uy tín của Nga. Nước này dường như vẫn chuẩn bị sẵn đường lùi.
Trong khi đó Việt Nam vẫn ào ào tiến tới , kí ngay FTA với Nga Ngố.

Hạng D
5/1/08
1.570
27.361
113
Saigon
Trong khi đó Việt Nam vẫn ào ào tiến tới , kí ngay FTA với Nga Ngố.

Hôm nọ em có xem tv thấy ký kết hình như tận ... PhúQuốc, chẳng hiểu Liên Minh Thuế Quan là cái con mịa giề, search thử thì ... :3dcuoi: nên post lun lên nì !

Ký thì cũng được, vấn đề là có được lợi gì thực sự hay không, hay lại như kiểu ... nông sản ta quay trở lại thị trường truyền thống Nga chẳng hạn, hoặc tệ hơn, lại bị thèng anh nó đè đầu cưỡi cổ ! híhí ...

Hạng D
15/7/07
1.807
11.577
113
Còm trên bác nói một số anh em đao to búa lớn như chính khách. Vậy bác có đao to búa lớn không khi bác thấy đòn trừng phạt vào Putin của phương Tây và Mỹ là không hợp lý, trong khi nhiều người cho rằng là hợp lý thì bác cho là đao to búa lớn?
Chuyện chính trị ngoài nước mọi người nhận xét đưa ra quan điểm là rất bình thường, chứ chính khách cỡ bự có sức ảnh hưởng họ chả có thời gian, chả thèm vào đây 8, mà họ cũng không ngu gì viết cái họ nghĩ mà họ chỉ nói cái họ cần nói vào thời điển cần thiết. Giờ kể cả ông chủ tịch tp vào đây 8 thì cũng như anh em mình, chả thay đổi gì hết, vậy đâu phải cứ bàn đến chính trị là đao to búa lớn.
.
Đao to búa lớn là nói chuyện theo kiểu như mình đang là chính khách, lãnh đạo, tỏ ra khinh miệt những chính khách thứ thiệt, còn bất cứ cá nhân nào cũng có thể nêu quan điểm, suy nghĩ của mình, nhưng phải đúng tầm của mình. Đó là lý do em đưa ra nhận xét nhưng không có ý đưa ra giải pháp, vì em nghĩ trong chuyện nó có vẻ quá tầm, nếu em đề ra thành công em sẽ ẵm giải Nobel hòa bình rồi

Những người bác block nick và em đều cho rằng Nga dưới sự lãnh đạo của Putin đã xâm chiếm Crimea của Ucraina và đang ủng hộ quân ly khai để chiếm nốt miền đông Ucraina, không chiếm được thì cũng quậy để Ucraina không thể yên ổn mà theo EU. Bởi vì chuyện trái đạo lý này mà phương Tây và Mỹ đã cấm vận Nga. Dân Nga có khổ thì lo mà chịu vì 80% dân họ ủng hộ Putin mà.
Còn bác thì lại cho rằng Nga không xâm lược Crimea và miền Đông Ucraina, nên ngay từ đầu cách nhìn đã khác nhau nên có nói nữa cũng thừa.
Ai cũng có thể nói những gì mình cho là đúng, làm những gì mình thích, bác cũng vậy, người khác cũng thế. Dân Nga, Putin và bè lũ tư bản thối nát cũng không ngoại lệ. Tuy nhiên hậu quả thì tự mà gánh chịu.
Đúng, em khẳng định Nga không xâm lược Crime vì rõ ràng Nga chỉ ủng hộ người dân Crime đi bỏ phiếu tuyên bố độc lập tách khỏi Ucraina và Nga đồng ý sát nhập Crime vào Nga mà không nhận được sự đồng tình của cộng đồng quốc tế ( mà cái cộng đồng quốc tế đó, tức là phương Tây, trước đây từng ủng hộ việc Bosnia & Herzegovina bỏ phiếu tuyên bố tách khỏi Nam Tư... nói chung bọn chính trị gia cái gì có lợi cho nó thì nó bảo đúng, k0 lợi thì nó bảo sai),
Chuyện Nga có đứng đằng sau cuộc bỏ phiếu không bàn dài dòng, nhưng rõ ràng trên thủ tục Crime đã làm công việc để dân tự bỏ phiếu tự quyết thế nên em mới không đồng tình với việc bác ( hay ai đó) nói là Putin phải trả lại Crime cho U vì đơn giản Putin làm gì có quyền và tư cách làm việc đó. Để bác khỏi tranh luận qua lại dài dòng em nói luôn là hiện nay ở Nga, hay Việt Nam, TQ, Mỹ... cũng không bao giờ có chuyện cá nhân một nguyên thủ nào, dù là Tổng thống, Thủ tướng hay Chủ tịch nước, Tổng Bí thư...có quyền lấy đất của quốc gia để trả hay tặng cho một quốc gia khác. Chỉ có người dân nước đó mới được quyền làm việc đó. Bây giờ Crime có thế nào là do Duma QG Nga và dân Crime có muốn đi bỏ phiếu tách ra khỏi Nga và độc lập hay gia nhập lại vào UKraina ở thời điểm nào đúng luật định...
Mọi vấn đề cần gọi đúng tên của nó và đúng vấn đề của nó chứ không theo cách nói trà dư tửu hậu rồi lại tranh luận dông dài.
Tối em sẽ quay lại

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: euro car
Hạng C
16/4/12
988
50.315
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
... thế nên em mới không đồng tình với việc bác ( hay ai đó) nói là Putin phải trả lại Crime cho U vì đơn giản Putin làm gì có quyền và tư cách làm việc đó.

Đến chết cười!
Bạn Lốt nói chuyện chính trị mà cứ như trẻ con bi bô hay cố tình làm trẻ con bi bô.
Putin nó dựng được nguyên con bù nhìn Viktor Yanukovych bằng các trò ảo thuật, thì việc đổ thùng phiếu toàn Nga ở Crime là muỗi với một thằng cựu tình báo cáo già nhé.
Anh Tin cho lính rằn ri qua Crime binh "thùng - cù lũ" ổn xong cả mới diễn tuồng nộp phiếu phá thùng. Bạn Lốt ngây thơ tệ nhỉ hay cố tình giả nu?
Đồng rúp của Nga đang sụp đổ kinh hoàng

Hạng D
13/1/11
2.367
26.558
113
thành Phiên An - Gia Định
Đến chết cười!
Bạn Lốt nói chuyện chính trị mà cứ như trẻ con bi bô hay cố tình làm trẻ con bi bô.
Putin nó dựng được nguyên con bù nhìn Viktor Yanukovych bằng các trò ảo thuật, thì việc đổ thùng phiếu toàn Nga ở Crime là muỗi với một thằng cựu tình báo cáo già nhé.
Anh Tin cho lính rằn ri qua Crime binh "thùng - cù lũ" ổn xong cả mới diễn tuồng nộp phiếu phá thùng. Bạn Lốt ngây thơ tệ nhỉ hay cố tình giả nu?
View attachment 187765 View attachment 187765 View attachment 187765

ôi zào có cả tỉ cách sao cho kết quả y như mình muốn
đám đông cứ việc lựa chọn tự nguyện nha chứ mình hổng cần dí súng sau lưng
rùi kết quả (công khai minh bạch) cũng đều theo con đường do .... ta đặt sẵn k chệch 1 ly keke
mà đám đông vẫn cứ tưởng do chính họ sáng suốt
kekeke

Status
Không mở trả lời sau này.