12/10/07
2.603
10.462
113
RE: Du xuân Đà Lạt - Giúp em tí kinh nghiệm đường trường

@ bác Adco: Cảm ơn bác, đã xem bài viết của bác và cảm thấy khá lạc quan nhưng em vẫn cần nhiều chi tiết hơn. Nếu được bác làm ơn kể thêm nhá. thanks bác.
@Viet Thang 318i: Chú 16t thật á, thế thì làm sao chú có bằng lái. Anh cũng là dân Đàlạt đây nhưng sống ở SG lâu rồi, mỗi lần về Đàlạt toàn đi bằng xe Toserco và Phuơng Trang. Nhục [8D] [8D][8D]
Sẽ pm chú và cùng uống cafe với bác Vinh hiển lun nếu được.

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Em cũng đã từng lên đà lạt bằng Peugeot 404 thú vị lắm bác ơi, không biết đến bao giừo tìm lại được phút giây này. Bác chuẩn bị bộ đồ nghề sửa xe, càng nhiều càng ít, đôi khi không phải để mình sửa mà là nhờ ai đó hoặc tài xe khác họ sửa giúp. chuẩn bị một sợi dây cáp 6ly khoảng 10m có thắt hai đầu (cái này chỗ mua họ làm cho). bánh sơ cua bảo đảm. thêm 1 can nước máy, bình nhớt châm, bình dầu thắng và ... 1 chai tiền mặt vậy là vô tư nha bác. Tất nhiên trước khi đi nhớ ghé qua gara kiểm tra xe trước.
Chúc bác du xuân bình yên.

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: HAC

Em cũng đã từng lên đà lạt bằng Peugeot 404 thú vị lắm bác ơi, không biết đến bao giừo tìm lại được phút giây này. Bác chuẩn bị bộ đồ nghề sửa xe, càng nhiều càng ít, đôi khi không phải để mình sửa mà là nhờ ai đó hoặc tài xe khác họ sửa giúp. chuẩn bị một sợi dây cáp 6ly khoảng 10m có thắt hai đầu (cái này chỗ mua họ làm cho). bánh sơ cua bảo đảm. thêm 1 can nước máy, bình nhớt châm, bình dầu thắng và ... 1 chai tiền mặt vậy là vô tư nha bác. Tất nhiên trước khi đi nhớ ghé qua gara kiểm tra xe trước.
Chúc bác du xuân bình yên.
Trời đất, bác làm như xe cổ là một con bệnh đang giãy chết ấy nhỉ!!! Thi para Games người ta cũng không phải chuẩn bị kỹ như vậy đâu. Peugeot thì cũng không khác Volkswagen beetle là mấy, các chuyến đi ĐL, Nha Trang của hàng chục con bọ và bản thân tôi trong chuyến đi xuyên Việt rất ít khi gặp trục trặc. Tự tin lên bác churongdat, chỉ cần mang xe qua garage nhờ họ xem qua một chút trước khi đi (hệ thống phanh, đèn pha, điện, nhớt máy) - cái này bình thường cũng nên làm - và một chút tìm hiểu về chiếc xe của mình là được rồi. ĐL cách SG có 300km, xe qua lại cũng nhiều chứ có phải giữa Sahara đâu mà lo! Chúc chú rồng du xuân vui.

Hạng D
7/3/05
1.634
177
63

Trước khi đi cho kiểm tra ky bảo dưỡng lại máy móc , hệ thống lái , thắng cho an tâm trước ngày lên đường nhớ kiểm tra bánh sơ cua ,con đội . mấy ngày tết kiếm chỗ vá xe đi cả trăm cây số chưa chắc đã có dâu bác ạ!

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

"Cẩn tắc vô áy náy" mà bác, chuẩn bị là để cho an tâm thôi mà.

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

Trích đoạn: churongdat
@Viet Thang 318i: Chú 16t thật á, thế thì làm sao chú có bằng lái. Anh cũng là dân Đàlạt đây nhưng sống ở SG lâu rồi, mỗi lần về Đàlạt toàn đi bằng xe Toserco và Phuơng Trang. Nhục [8D] [8D][8D]
em có bằng hồi náo bác?

Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG

Trích đoạn: viet thang 318i

Trích đoạn: churongdat
em có bằng hồi náo bác?
Bằng do OS cấp - hạng C đó:D:D

Hạng D
26/7/07
3.865
6
38
HCM

Báo cáo các bác! hum qua em có of với bác Sịa, 2 anh em đi chơi, uống cafe vui lắm. Sau đó đi thung lũng vàng chụp hình rùi ăn thịt rừng, uống rựu tai gấu. mình tự fục vụ, rất là lãng mạng:mad:

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net

Bác không ngại thì 27 đi với mình.

Mình là dân DL gốc. Hôm Festival lại trúng lúc vợ sinh thế là 1 mình em fi lên Đà Lạt. Lên xong oải quá để xe trên nhà luôn, Tết lên thăm nhà rồi lấy xuống.

Đã book vé máy bay đúng ngày 27 AL. (3/2 thì fải). Nếu đi xe chung với bác cũng vui.

Nhưng nói trước, đường đi lên DL thì rất rành (đoạn nào cao thấp, tốt xấu, có xxx không, v.v...) nhưng chưa lái xe cổ bao giờ. Trước giờ chỉ có xe số tay (Vios) và giờ là AT (Civic thui à)

OK thì bác PM, anh em mình làm quen trước rùi tính!

12/10/07
2.603
10.462
113

Hay nhỉ, vợ cả bác mới sinh em bé à? Mình cũng vậy, mới có thằng cu 2 tháng. Chương trình là mình sẽ mua vé máy bay cho mẹ con nó đi trưóc, sau đó là vivu với em 203. Vậy anh em mình cuối tuần này uống cafe và tính tiếp nhé. PM cho mình số: 0988 608 368

@ các bác Buglover, Daothoat, Hac, viet thang 318i.. Nghe bác buglover động viên mà em nhẹ hết cả người. Em cũng nghĩ rằng xe mình nổ máy rallenti mà nước còn xịt ra bô, ngon như thía thì sợ cái giề. Tuy nhiên đúng như bác HAC, cẩn tắc vô áy náy, em sẽ mang xe vô gara vài ngày để check.
À bác HAC , sao mình cần đoạn dây cáp 6ly dài tới 10m lận bác, em cứ nghĩ 6m là đủ phải vậy không ah?

Trích đoạn: newcinc

Bác không ngại thì 27 đi với mình.

Mình là dân DL gốc. Hôm Festival lại trúng lúc vợ sinh thế là 1 mình em fi lên Đà Lạt. Lên xong oải quá để xe trên nhà luôn, Tết lên thăm nhà rồi lấy xuống.

Đã book vé máy bay đúng ngày 27 AL. (3/2 thì fải). Nếu đi xe chung với bác cũng vui.

Nhưng nói trước, đường đi lên DL thì rất rành (đoạn nào cao thấp, tốt xấu, có xxx không, v.v...) nhưng chưa lái xe cổ bao giờ. Trước giờ chỉ có xe số tay (Vios) và giờ là AT (Civic thui à)

OK thì bác PM, anh em mình làm quen trước rùi tính!