Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
Xe với Cộ nói:
Theo như bác trùm đường chỉ từ Hà Giang xuôi theo QL 2 sau đó qua QL279 lên Lào Cai, đoạn bên Hà Giang đường cực xấu! Xe em toàn bò 10km/h nhưng vừa qua địa phận Lào Cai thì đường rất tốt , đúng 12h em đến Lào Cai , cơm trưa xong em phi lên SaPa luôn. Chiều nay đi dạo xung quanh Tp Sapa thăm nhà thờ đá, chợ...kế hoạch mai đi Mường Hoa, Hàm Rồng.
quá đã nhớ chụp hình nhiều chút nha

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Em thử chức năng úp hình trực tiếp không qua trung gian của giao diện mới đấy mà, còn hình trên em chụp tại Tp Điên Biên hôm mùng 5 Tết vừa rồi.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Lần lữa hoài đến nay mới có dịp ghé thớt này và mong chia sẽ chuyến Xuyên Việt : Du Xuân Tây Bắc này với các bác, em xin cảm ơn bác SIW, bác Nai, các bác ngoài Hà Nội đã hổ trợ, góp ý cùng đóng góp những kinh nghiệm quý báu trên những cung đường biên giới phía bắc để em hoàn thành tour du xuân tốt đẹp!

Thành phần tham dự:
Em và bà cả
Du xuân Tây bắc.

Bà 2 chân ngắn:
Du xuân Tây bắc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Ngày 01 - 25 Tết, Thứ Bảy, 25 Jan 2014
Sài Gòn – Bà Rịa--Tuy Hòa 583 km QL1 :
Du xuân Tây bắc.

Dù đã xuyên Việt vài lần nhưng đêm trước khi đi cứ nôn nao lạ, đầu óc lúc nào cũng lo nghĩ : Đã trang bị đủ chưa? Xe cộ bảo dưỡng như vậy có đảm bảo không?....đến khuya mới chợp mắt.
Kế hoạch là xuất phát sớm nhưng bị bể tùm lum, sáng lại dậy trễ lên xe phóng ra chợ sắm 1 số đồ lặt vặt, dự tính ghé quê bà cả nên mua thêm ít bánh về làm quà.
Sự nhớ hôm nay bác Nai cũng về Đà Nẵng nên móc DT ra gọi thì biết là bác ấy đã khởi hành sớm và đã đi đến Trãng Bom.
Nhờ có bác Nai cảnh báo kẹt xe nghiêm trọng trên QL1 do bà con về quê ăn tết nên em quyết định đi theo hướng cao tốc rôì kiếm cách ra QL1, khi hết cao tốc đến Long Thành em lại nghĩ sao không chạy thẳng hướng biển qua La Gi ra QL1 luôn? Vì từ Long Thành xuống Bà Rịa đường tốt và vắng
Nghĩ là làm em phóng xuống Bà Rịa luôn và đi đường ven biển ngắm Hồ Tràm đến La Gi
Du xuân Tây bắc.

đến La Gi bắt đầu hỏi thăm bác Nai thì ra bác ấy đã qua khỏi Phan Thiết rồi và báo trên đường giao thông thông suốt nên em mạnh dạn đạp ga và hẹn bác ấy dùng cơm trưa tại Cà Ná.
Khi em đến anh em gặp nhau thật vui, tiếc là không có tấm hình nào chụp chung, mặt khác quán xá quá đông nên phục vụ kém quá, anh em ăn vội ăn vàng rồi tranh thủ lên đường.
Em chỉ chụp được 1 tấm bãi biển ngay quán nhìn ra thôi:
Du xuân Tây bắc.

Anh em bám đuổi nhau trên đường thiên lý: ( Chiếc Pre màu trắng của bác Nai đó ạ)
Du xuân Tây bắc.

Chạy sắp đến Tuy Hòa lại alo Trùm "Sugar" quán nào bổ rẻ để thưởng thức đồ biển ngon bổ rẻ . bác ấy cho địa chỉ ngay đầu đường Hùng Vương nhưng khi bác Nai set thằng Vietmap lại chỉ chạy tới cuối đường nên lại phải hỏi dùng Việt mồm hỏi và quay lại.
Ăn uống xong anh em thuê khách sạn để gia đình nghỉ ngơi.

Mục đích của chuyến đi là chinh phục các cung đường phía bắc nên em cũng ít chụp hình trên QL1 ,các bác thông cảm nhé!
Còn 1 vấn đề nữa mong các bác giúp cho là : Em và bà cả có quay kha khá Video Clip trên đường bằng Phone nhưng chả hiểu sau khi save qua máy tính thì lại bị quay thành góc 90 độ muốn xem phải nghiêng nghiêng đầu, bác nào biết cách xử lý giúp em với.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Hè này bác định đi đâu vậy? xem em có đu theo được không?
Tài Chính nè bác:
Du xuân Tây bắc.

Tài phụ :
Du xuân Tây bắc.

Hehe!

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
Ngày 01 - 25 Tết, Thứ Bảy, 25 Jan 2014
...
Còn 1 vấn đề nữa mong các bác giúp cho là : Em và bà cả có quay kha khá Video Clip trên đường bằng Phone nhưng chả hiểu sau khi save qua máy tính thì lại bị quay thành góc 90 độ muốn xem phải nghiêng nghiêng đầu, bác nào biết cách xử lý giúp em với.
Bác chạy Pinacle Studio > Chọn file cần Rotate > Đưa vô Time Line > Chọn Add Video Effects > Chọn Rotate > Xong!

• Like
Reactions: Xe với Cộ