nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.893
113
Cám ơn bác Niên nhiều. Bác làm mình nhớ lại hồi Tết 2 anh em rong duỗi chặng đường dài.
Đúng là đi xa, đường dài, chỗ lạ, ... tự nhiên tình cảm của những người cùng đồng hành thật ấm cúng, thân thuộc và quý đến lạ thường.
Hy vọng 1 ngày không xa, AE mình lại tung "vó bánh" đường xa nữa nhé.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Cám ơn bác Niên nhiều. Bác làm mình nhớ lại hồi Tết 2 anh em rong duỗi chặng đường dài.
Đúng là đi xa, đường dài, chỗ lạ, ... tự nhiên tình cảm của những người cùng đồng hành thật ấm cúng, thân thuộc và quý đến lạ thường.
Hy vọng 1 ngày không xa, AE mình lại tung "vó bánh" đường xa nữa nhé.

Chắc chắn rồi anh à, Hôm đó gặp chị và hai cô công chúa của anh thật vui, hôm nào tiện anh em kết hợp off xa nữa anh nhé? Tiếc là hôm sau em có việc phải đi gấp nên không được đồng hành chung với anh.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Ngày 02 – 26 Tết, Chủ Nhật , 26 Jan 2014
Tuy Hòa – Đông Hà (592km):
Du xuân Tây bắc.

Sáng hôm sau do cần phải gặp khách hàng của em tại Quảng Nam nên em phải xuất phát sớm nên không thể đi chunng với bác Nai, trên đường lại nhận được tin nhắn chúc tết của bác ấy thật ấm lòng lạ!
Chuyến đi khá may mắn vì ngay ngày này có tai nạn lật xe ở đèo Cả nên kẹt xe kéo dài, nếu các bác OS có về quê ngay ngày này chắc biết rõ.
Đường QL khá đông do bà con về quê ăn tết nhiều,mặt khác QL1 đang sửa nên đường khá xấu và hẹp khó đi nhanh được ,do khá gấp gặp khách hàng nên em chọn đi đèo Cù Mông chứ không đi đường ven biển. cũng may cho em là trong ngày hôm đó khi em qua rồi thì 1 chiếc xe tải chết máy ngay trên đèo lại tiếp tục điệp khúc kẹt xe....!!:(:( . Bà con sắm tết cũng nhiều nên khá đông,qua khỏi Phù Cát thì đỡ đông hơn ,mai Bình Định đẹp nỗi tiếng nhưng thật tiếc là em lại không có tấm hình nào kỹ niệm cả
Em để ý thì trong dịp tết thì các bác xxx làm việc rất chăm mỗi đầu và cuối mỗi tỉnh đều có chốt kiểm tra cả ,tuy nhiên lại đặc biệt ưu ái với xe khách với xe tải còn xe du lịch thì ý bị chiếu cố hơn, các xe khách sau khi được xxx kiểm tra xong là y như rằng chạy như ma đuổi để kịp ....chợ chiều!
Du xuân Tây bắc.

Vừa tới Quảng Nam ngay Núi Thành thì gặp khách hàng sau khi thăm hỏi họ mời vợ chồng em đi ăn trưa tại quán này:
Du xuân Tây bắc.

Với đặc sản là món gà ta luộc chính hiệu Quảng Nam cùng món lòng heo rừng ngon tuyệt!
Du xuân Tây bắc.

Thật sự theo em đánh giá là ngon hơn cơm gà Tam Kỳ của bà Luận nhiều!
Chuyện vãn một hồi em tranh thủ rút để còn mong phóng ra Đồng Hới cho sớm!
Du xuân Tây bắc.

Trời có vẽ sắp mưa:

Du xuân Tây bắc.

Cửa hầm này quá quen luôn:
Du xuân Tây bắc.

Hầm Hải Vân:
Du xuân Tây bắc.

Qua khỏi Đà Nẵng là trời bắt đầu tối, em rút chương trình lại là sẽ nghỉ ở Đông Hà thay vì Đồng Hới vì trời tối các bác xe khách phóng rất nhanh và ẩu, em cũng ráng đu theo 1 bác mang biển số 47 ngay đường tránh Huế mà không kịp! Mặc dù mình chạy đêm cũng khá nhưng phần vì mệt phần vì đói nên em quyết định an toàn là trên hết, hôm nay không chạy thì mai chạy tiếp, chẳng ai dành hết đường của mình đâu mà sợ.Cố quá thành quá cố thì tội lỗi vô cùng!
Đến Đông Hà ghé ngay vào quán ngay mặt tiền quốc lộ kêu cơm ăn. Do đi có hai vợ chồng nên khá hạn chế là không thể kêu và thưởng thức được nhiều món: Đành kêu món cá Vược om măng chua cùng canh riêu . Hai vợ chồng ăn no nê , giá cả chấp nhận được.
Du xuân Tây bắc.

Sau đó tụi em check in khách sạn gần đó nghỉ ngơi chuẩn bị cho ngày mai về quê bà cả.

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Ngày 03 – 27 Tết, Thứ hai , 27 Jan 2014
Đông Hà – Vinh (364 km)
:
Hôm nay chương trình là ghé về quê bà cả tại Thanh Chương , nên tụi em tranh thủ đi sớm về thăm hỏi họ hàng, đây là kế hoạch phát sinh nên kế hoạch du lịch sẽ phải chỉnh sửa lại cho phù hợp.
Du xuân Tây bắc.

Lên đường

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Hầm đào Ngang:

Du xuân Tây bắc.

Trong hầm đèo Ngang: giống hầm đèo Hải Vân nhưng ngắn hơn nhiều. (Chụp bị rung tay quá nên không rỏ)

Du xuân Tây bắc.

Tiếp tục rong ruổi....

Du xuân Tây bắc.

Ghé Vinh Dùng bữa trưa:

Gọi 2 tô Miến Ngan dằn bụng.

Thấp thoáng đường về quê Bác.

Du xuân Tây bắc.

Em nó xả hơi trước khi tiếp tục chinh phục các cung đường gai góc tiếp theo.

Du xuân Tây bắc.

Trước nhà cây đào đã được chuẩn bị chờ đón xuân :

Du xuân Tây bắc.

Bữa cơm thân mật chia tay họ hàng, hẹn sau Tết tái ngộ:

Du xuân Tây bắc.

Lúc này bắt đầu có cảm giác nếm trải mùa lạnh phía bắc...nhiệt độ bắt đầu giảm dần:

Du xuân Tây bắc.

Do chương trình thay đổi và lịch trình bị trễ 1 ngày với lại lần Xuyên việt trước đã đ Hạ Long rồi nên em quyết định không đi Móng Cái nữa mà quyết định mai sẽ phóng thẳng Lạng Sơn theo như góp ý của bác Trùm Sugar luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Ngày 04 – 28 Tết, Thứ ba, 28 Jan2014
Vinh –Hà Nội-- Lạng Sơn (482km)- đường HCM-AH1

Nghỉ ngơi lấy sức gần 1 ngày hôm sau tinh thần phấn chấn sau khi chia tay bà con từ Thanh Chương em chạy tới Đô Lương đi đường15 ra đường HCM và bắt đầu hướng Lạng Sơn thẳng tiến:

Du xuân Tây bắc.

Chợ quê: Bà con náo nức sắm tết :

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Khuyến mãi khủng :

Du xuân Tây bắc.

Cổng chào thị tấn Đô Lương:

Du xuân Tây bắc.

Cuối cùng cũng ra đến đường HCM:

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Bắt đầu đến địa phận Thanh Hóa:

Du xuân Tây bắc.

Thấy quán này đông xe hơi tuy hơi sớm nhưng tụi em quyết định dừng lại nghỉ ngơi chút và ăn trưa luôn:

Du xuân Tây bắc.

Kêu thử vài món đặc soản xem nào:

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Và tổng thiệt hại cho sự thiếu hiểu biết là đây:
Du xuân Tây bắc.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Bác Niên chạy dữ thiệt. Em mà lái chừng 3g là thấy ê càng roài

Đặt mục tiêu rồi nên phải thực hiện đến cùng bác ạ, với lại lái xe tự mình khám phá nó có cái thú riêng khó tả lắm bác à. Vừa đi vừa nghỉ nên cũng không cảm thấy mệt lắm đâu bác!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113
Ăn trưa xong em tiếp tục khởi hành :
Qua khu Rừng Quốc gia Cúc Phương cảnh hai bên đường thật đẹp.
Cầu Cúc Phương:
Du xuân Tây bắc.

Du xuân Tây bắc.

Đến địa phận tỉnh Hòa Bình:

Du xuân Tây bắc.

Hà Nội xa xa kia rồi:
Du xuân Tây bắc.