Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
xin lỗi bác nhưng chiếc Range Rover này xấu không ngửi nổi
Thì cả đời bác có bao giờ đc lại gần mấy con này đâu mà ngửi :D S500 - S7 - A8 showroom có trưng bày mà muốn ra ngửi lúc nào chả được :D
Với lại người biết đánh giá chiếc xe sang trọng hay không còn qua cái tiện nghi và cách bố trí nội thất phù hợp với công việc cùng sở thích của họ :) Còn dạng mà dùng từ "ngửi, ngửi" để nói về 1 chiếc xe từ ngoại hình đến nội thất toàn mấy cái dân đi bộ và tập lái xe máy k à :D

• Like
Reactions: ktell
Hạng B2
17/6/05
411
37
28
Chợ Vòm
đẹp

cầm cái chìa khóa E-Class 2017 nó khác hoàn toàn với tất cả chìa khóa của tất cả các xe Mercedes khác (C-Class / E-Class cũ / S-Class / GLC / GLK... ) đang có mặt trên thị trường.

Mời các bác ngắm bộ chìa của E-class 2017 . Vừa rồi em sang Nga chơi vs gđ ông anh trai được chạy thử xe của ông anh mới mua . Phải nói là đã chạy Mẹc rồi thì quên các thể loại xe Nhật đi , kể cả Lexus ạ

Attachments

• Like
Reactions: kevinngva
Hạng D
8/4/11
2.482
9.042
113
Khổ thân mấy bác, ng ta thích đi xe gì sao mấy bác biết đc mà tranh cãi.

Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Lại bậy nữa dồi :D
Coi thử Land Rover Range Rover Autobiography LWB Black Edition và bản H & H (Holand & Holand) này đi nhé :D
View attachment 539872
Autobiography LWB Black Edition
View attachment 539873
H & H: Bản này chủ xe còn đc tặng thêm 1 bộ phụ kiện gồm súng, dù, cốc uống nước và gối đầu được điêu khắc tinh xảo tỉ mỉ bằng tay đấy :)
View attachment 539871
Còn đây chỉ mới là basic trên Bentayga thôi đấy nhé :) Chấp mọi con S7, S500 hay A8 bản basic coi được như thế chưa :D Bentayga khi mua xe thì chủ nhân cũng được "cá nhân hóa" từng chi tiết chả khác gì Roll Royce đâu :p
Bác chưa ngồi mấy xe hạng sang này nên "bậy dồi" hiện tại nó đã hơn chứ đừng nói gì đến tương lai khi có thêm Maserati và Lamborghini gia nhập thêm khúc SUV hạng sang nhé :D
Em cũng ko biết bsc ngồi chưa mà bác cũng nói em "bậy" :D bác nói so bản basic vậy sao ko so bản cao cấp nhất đi :D bác nói nôin thất bentayga hơn s7, s500, vậy bác có viết một chiếc Audi A8 base ở Mỹ giá nó là $82k obama, trong khi Bentayga giá là $229k và em đảm bảo mấy chiếc Range Rover phiên bản bác đề cập ko chiếc nào dưới $100k? Bác đem 2 cái so với nhau có khập khiễng không bác? Vậy giờ em đem chiếc RR Phantom bản base chưa thêm options giá $417k so với Bentayga xem chiếc nào sang hơn bác nhé? Sao bác không so với những chiếc cùng tầm giá? nó đắt tiền hơn chắc chắn phải sang hơn, nhưng nếu so sánh bản cao cấp nhất cùng một số tiền xem? Chiếc S600 Maybach giá rẻ hơn Bentayga $30k nhưng nội thất hàng ghế sau, nơi thể hiện sự sang trọng của một ông chủ, ăn đứt con Bentayga đó. Với lại SUV đã có chiếc nào sánh ngang được với Rolls-Royce Phantom hay Maybach chưa? Tính đến thời điểm hiện tại thì đỉnh cao của sự xa hoa vẫn là sedan. Dẫn chứng thì em khỏi phải dẫn chứng vì nó quá rõ ràng rồi. SUV sang ngày càng xuất hiện nhiều và chất lượng ngày càng nâng cao, nhưng để so được với sedan thì cũng còn một quãng đường dài lắm.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: buki
Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Em cũng ko biết bsc ngồi chưa mà bác cũng nói em "bậy" :D bác nói so bản basic vậy sao ko so bản cao cấp nhất đi :D bác nói nôin thất bentayga hơn s7, s500, vậy bác có viết một chiếc Audi A8 base ở Mỹ giá nó là $82k obama, trong khi Bentayga giá là $229k và em đảm bảo mấy chiếc Range Rover phiên bản bác đề cập ko chiếc nào dưới $100k? Bác đem 2 cái so với nhau có khập khiễng không bác? Vậy giờ em đem chiếc RR Phantom bản base chưa thêm options giá $417k so với Bentayga xem chiếc nào sang hơn bác nhé? Sao bác không so với những chiếc cùng tầm giá? nó đắt tiền hơn chắc chắn phải sang hơn, nhưng nếu so sánh bản cao cấp nhất cùng một số tiền xem? Chiếc S600 Maybach giá rẻ hơn Bentayga $30k nhưng nội thất hàng ghế sau, nơi thể hiện sự sang trọng của một ông chủ, ăn đứt con Bentayga đó. Với lại SUV đã có chiếc nào sánh ngang được với Rolls-Royce Phantom hay Maybach chưa? Tính đến thời điểm hiện tại thì đỉnh cao của sự xa hoa vẫn là sedan. Dẫn chứng thì em khỏi phải dẫn chứng vì nó quá rõ ràng rồi. SUV sang ngày càng xuất hiện nhiều và chất lượng ngày càng nâng cao, nhưng để so được với sedan thì cũng còn một quãng đường dài lắm.
Mấy thương hiệu Porsche, Land Rover hay Bentley đã luôn ở trên BMW - Mercedes - Audi 1 bậc thì bác nghĩ muốn so là so thế nào phải lấy cái basic của thằng lớn hơn so với thằng nhỏ chứ sao:) Land Rover k có 1 chiếc sedan nào mà nó vẫn được xếp là hãng xe sang hơn mấy thằng kia, chắc TG nó điên :p
Còn S600 Maybach tay nắm cửa và 1 số chi tiết nhỏ vẫn là làm bằng nhựa trong khi con Bentayga nội thất làm y chang Mulsanne toàn bộ đều bọc da thì giá nó phải cao hơn là bình thường và còn rất nhiều chi tiết khác, đơn giản là nói Bentley hạng 2, còn RR hạng 1 thì chấp nhận được nhưng Maybach hiện tại vẫn chỉ là Mercedes thêm 1 lv, còn Maybach của quá khứ vẫn xếp sau 2 thằng kia thôi :D
Bác nói "khỏi cần phải dẫn chứng" nhưng rõ ràng là những cái tiểu tiết để đánh giá 1 chiếc xe sang như thế nào bác còn chưa nắm rõ thì e cũng đâu cần làm khó bác chi :D Quãng đường bác nói dài chắc tại bác chỉ ở VN, chứ doanh số xe ở 1 thị trường lớn như Mỹ họ đang càng ngày chán sedan và nhắm đến SUV đấy, có cung là có cầu cho nên nhiều hãng hạng sang trước giờ hơn cả B - M - A hiện tại đều cho ra mắt SUV hạng sang đấy :)

• Like
Reactions: MinDip
Hạng B2
11/3/16
154
146
43
Brisbane, QLD, Australia
Mấy thương hiệu Porsche, Land Rover hay Bentley đã luôn ở trên BMW - Mercedes - Audi 1 bậc thì bác nghĩ muốn so là so thế nào phải lấy cái basic của thằng lớn hơn so với thằng nhỏ chứ sao:) Land Rover k có 1 chiếc sedan nào mà nó vẫn được xếp là hãng xe sang hơn mấy thằng kia, chắc TG nó điên :p
Còn S600 Maybach tay nắm cửa và 1 số chi tiết nhỏ vẫn là làm bằng nhựa trong khi con Bentayga nội thất làm y chang Mulsanne toàn bộ đều bọc da thì giá nó phải cao hơn là bình thường và còn rất nhiều chi tiết khác, đơn giản là nói Bentley hạng 2, còn RR hạng 1 thì chấp nhận được nhưng Maybach hiện tại vẫn chỉ là Mercedes thêm 1 lv, còn Maybach của quá khứ vẫn xếp sau 2 thằng kia thôi :D
Bác nói "khỏi cần phải dẫn chứng" nhưng rõ ràng là những cái tiểu tiết để đánh giá 1 chiếc xe sang như thế nào bác còn chưa nắm rõ thì e cũng đâu cần làm khó bác chi :D Quãng đường bác nói dài chắc tại bác chỉ ở VN, chứ doanh số xe ở 1 thị trường lớn như Mỹ họ đang càng ngày chán sedan và nhắm đến SUV đấy, có cung là có cầu cho nên nhiều hãng hạng sang trước giờ hơn cả B - M - A hiện tại đều cho ra mắt SUV hạng sang đấy :)
Chính bác nói Bentley hơn một bậc so với Audi mà bác cũng đem đi so sánh chiếc Bentayga với chiếc A8 basic thôi nói ai :) Bác nói Land Rover hơn Audi với Merc BMW Audi một bậc thì bây giờ chưa biết ai nắm rõ hơn ai đâu :) Land Rover chỉ có duy nhất dòng Range Rover được xếp vào SUV hạng sang thôi bác ạ :) và sang đến mấy thì cũng chỉ ngang tầm S class, 7 series, và A8. Những chiếc Freelander, Defender, Discovery hơn chỗ nào? Thế giới của bác ở đâu thì em không biết chứ ở Úc này thì Range Rover cũng chỉ chung mâm với Merc S, 7S, A8.
Bác nói em không nắm rõ, vậy em hỏi bác một câu đơn giản thôi, bác nói SUV sang hơn Sedan, trong khi chính khác cũng công nhận RR hạng 1? Hay đơn cử như bác lấy nội thất chiếc Mulsanne đi so sánh với Bentayga xem?2 Em đang nói tính đên thời điểm hiện tại và em ko nói chuyện tương lai, bác không đọc kĩ nên cứ nói xu hương thế này thế nọ, nhưng cái xu hướng đó ở tương lai :) còn bây giờ đã có chiếc SUV nào sánh được với RR chưa? Chưa đúng không? Vậy sedan vẫn là sang hơn SUV một bậc.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
7/3/11
233
70
28
46
Cãi nhau làm gì không biết ? Các hãng bây giờ họ không tính là xe này sang hơn xe kia gì đâu, chỉ lo sao tháng này hay năm này bao nhiêu xe và đứng thứ mấy trên thế giới ?
Sang mà 6 tháng mới bán được 1-2 xe thì chỉ có đóng cửa và cho nghỉ hết nhân viên.

Hạng B2
7/3/11
233
70
28
46
Người VN mình có cái rất hay mà các nước khác không có là thường hay chê mặc dù mình không mua

Hạng D
3/7/14
2.828
10.786
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mời các bác ngắm bộ chìa của E-class 2017 . Vừa rồi em sang Nga chơi vs gđ ông anh trai được chạy thử xe của ông anh mới mua . Phải nói là đã chạy Mẹc rồi thì quên các thể loại xe Nhật đi , kể cả Lexus ạ
có cách nào upgrade chìa khóa Mercedes cũ lên cái vỏ mới này không các bác ?

nhìn ảo diệu quá :D