Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Mua một chai như vầy về xài.
Cách xài thì hỏi mr google : smoke stester for E46

Trị được rất nhiều bệnh khó chịu mà gara ngòai hiếm khi chịu làm cho mình. Ở vn cũng chưa thấy ai chịu xài cái này, trong khi nó lại rất quan trọng. Vì gara ngòai quan niệm miển xe chạy được là được. Còn mình chạy thì thấy khó chịu khi có tiếng rít nhỏ hay máy đề ga hơi hẩng nhẹ.

E MÔNG MÁ VK GIÀ 645Ci ( DONE VỚI E46 325 TR 106).

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Tụi nó xài nhiều nên đầu tư máy phun khói, còn mình ít chỉ 1 chai phun khói là đủ xài.
Còn 1 hình thức bảo dưởng nữa mà tây cũng xài nhiều mà vn mình ít khi làm đó là vệ sinh buồng đốt. Cũng cải thiện nhiều thứ lắm.

Search google : vệ sinh buồng đốt.

à mà disa bệnh thì tua máy khi garaty cũng hơi cao hơn bình thường 1 chút đó.

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Tụi nó xài nhiều nên đầu tư máy phun khói, còn mình ít chỉ 1 chai phun khói là đủ xài.
Còn 1 hình thức bảo dưởng nữa mà tây cũng xài nhiều mà vn mình ít khi làm đó là vệ sinh buồng đốt. Cũng cải thiện nhiều thứ lắm.

Search google : vệ sinh buồng đốt.

à mà disa bệnh thì tua máy khi garaty cũng hơi cao hơn bình thường 1 chút đó.
xe e mọi thứ lại bình thường...tua máy cũng bình thường...
Để rãnh rỗi làm chuột bạch ship bộ như thằng đó về xem như thế nào...

• Like
Reactions: baoha tran
Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
Bữa nay e post cái này lên,xe bác nào bị hiện tượng khi nhấp nhẹ chân ga nghe tiếng rít gió(nhớ mở nắp capo lên mới nghe dc nha) thì check cái van này lun.Van này bị hư dẫn đến đường intake không kín làm cho xe tăng tốc chậm khi nhồi ga.
Check Disa Valve,van thằng này check còn ok nha các bác...để e tìm cái van mào hư e post sau.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NghiMi