Hạng D
10/9/08
2.884
6.149
113
Cái nầy là chủ thớt lái "rất nhiều" ở nước ngoài ..chưa nói là có bằng lài nước ngoài, và nhiều năm
Lái kiểu ôm con lươn ở" nước ngoài " thật sự thì dám không, nó chơi đuôi cá lá xong, nhất là cao tốc ...

em nghĩ thớt nầy cà khịa cho vui thôi ...
chơi đuôi cá là sao anh? có clip nào minh hoạ không?

Hạng B1
11/10/06
93
80
18
Chạy làn 70 xong cùng thằng đen lèn thằng To trắng trong làn 60 làm nó điên.
Chủ thớt không sai nhưng cũng không hoàn toàn đúng. Ngoài luật pháp còn ... đạo đức!

Hạng D
6/5/04
2.811
1.917
113
Vietnam
Xe trắng lấn làn vượt ẩu thì lỗi thôi bác chủ. Dù là bác chạy lane ngoài không đến 80 ở tốc quy định.
Nói chung mấy thắng chạy Innova và Fortuner toàn đầu đất chấp lám cái gì.
Nhưng khi xe đen chạy đến đó bác lên vọt qua để không để 2 xe song song.

Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
chơi đuôi cá là sao anh? có clip nào minh hoạ không?
Đuôi cá kiểu 1 - cắt 3 lanes để vào (xe phải mạnh nha) xe yếu là xong hàng
Đuôi cá kiểu - Cắt đầu khi ra khỏi vòng xuyến

Đây là kiểu giống như bài của chủ thớt, lane con lươn,vật tốc cho phép 130kms/h vận tốc chỉnh là 134 kms/h (tức là lane ngoài 134 nha, đọc kỹ) ...Sau đó chiếc BMW muốn qua (nhá từ sau) mà chủ xe cứ ...giử lane trái mà chạy (như kiểu chủ thớt viết là vận tốc max 134kms/h).
Sau khi qua mặt là nó chơi nhấn ..thắng, nhưng cũng còn hiền, nó chỉ cảnh báo mà thôi ..... Hổ báo của EU không vừa đâu ....

Mercedes chạy chậm cũng phải ....chịu khó vào lane trong, đây là màng ép xe, xe nhỏ ép xe lớn (chạy lane ngoài khá chậm) Một trong những đường cao tốc phía Đông hướng về Đức (A4) ...

Từ khóa : "queue de poisson sur autoroute"

Hạng F
29/10/16
12.080
24.887
113
Pháp
Tôi thấy clip bác thớt chạy vậy là dễ gây ức chế cho người khác rồi. Lên đây kêu ca gì nữa.
Là cố tình để cho người ..t:):):) ta vượt phải ... trái luật .. họ bị phạt chứ không phải mình ..
cứ tàn tàn theo vận tốc cho phép lane ngoài con lươn ... mầy làm gì tao ? và thử qua EU thì biết ... nó làm gì bạn thì có ...:(:(:(

Đừng bao giờ khoe là mình chạy đúng vận tốc cho phép mà lane ngoài nha .... nhẹ thì đụng, còn nặng thì chết dể dàng (như các clip em đưa ra). còn không thì mình bị lỗi luôn ... vì chiúng nó chơi .. :):):)
Đáng lý bác nên giảm tốc lúc đó cho xe trắng nó vượt thì vui cả làng
Là phải vào lane trong, nếu như trống, đừng đợi chúng dí đít ... rồi chửi chúng ... sao dí đít tao

Kết luận : như chủ thớt cứ
- Chạy lane ngoài giử vận tốc cho phép , mặc kệ người sau
- Né vào lane trong nếu như điều kiện cho phép, ngay cả vượt qua vận tốc cho phép

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/8/16
577
1.132
93
41
1. Em thấy hok nhiều ý kiến trả lời câu hỏi chủ shop. Việc xe trắng thắng, Bác tông, có thể bị ghép lỗi kg giữ khoảng cách, còn cụ thể thì cũng kg biết ntn. Như vụ xe đi lùi cao tốc, xe tông vào vẫn vị tội.

2. Xe đi nên bám lane trái, nên vậy, vì nhiều lợi ích đã được nêu ra. Nhưng, đó kg fai là nghĩa vụ, đặc biệt Anh chủ đã chạy tới hạn tốc độ rồi.

3. Các Bác nói Anh chủ fai vọt lên hoặc chậm lại, vào lan trái. Cái này cần đặt vô tình huống cụ thể: đoạn rẽ ngược về Q.1 - Cầu SG khá ngắn, xe đông thì với Tốc độ giới hạn cho phép kg thể chạy lane trái đc, sẽ thành ra xào chẻ liên tục; Anh chủ chắc cũng kg để ý xe Trắng dí (đoạn đg này ngắn); và Bác chủ cũng có khi nghĩ tui chạy đúng, muốn lên thì lên bên trái đi.

4. Đen - Trắng gây nhau (có lúc Đen cố tình thắng để chơi Trắng), Bác vạ lây, vì Trắng rượt Đen kg đc, nó cho là do Bác nên gây Bác. Thể loại bày cần lên án.

5. Kg nên lái song song, việc này rủi ro, đúng hay sai đôi khi đâu quan trọng bằng an toàn.

6. Bác @Osin ví dụ vụ kè xe, kg cho rẽ phải: hay quá, nay Em mới biết.