Hạng D
16/4/05
1.069
3.061
133
Cái đoạn từ nghĩa trang liệt sĩ cho đến dốc thiên thu thật sự là không biết tốc độ bao nhiêu luôn. Lúc trước thì có bảng hết khu nội thị, gần đây thì hết thấy. Đến cuối dốc thì có 50 / 40 tùy lane.

Hạng B2
20/8/07
278
19
18
bác chủ làm 1 con camera hành trình cho lũ đó khỏi lộn xộn làn này làn nọ. Từ khi lắp tới giờ em bị dính 2 lần nhảm nhí, chỉ cần nói "tôi có camera hành trình đây, a cần tôi cho xem lại tôi đi làn nào ko?"...thế là mấy thằng ku bỏ đi, mất thời gian với lũ XXX này thật!

Tập Lái
30/5/12
15
0
1
kiểu này thì mấy chú chỉ gặm bánh mì. hoan hô bác chủ thớt.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Sau vụ này chắc em gắn camera hành trình cho chắc ăn, thêm vũ khí để chiến đấu cho vững vàng. Bắn tốc độ thì ko sợ, vì muốn phạt thì phải đưa hình ảnh rõ ràng, nhưng mấy vụ sai làn, ko theo biển báo, vượt phải hay vượt đèn đỏ mà ko có chứng cứ thì mình cũng dễ đuối lý.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
truonghd nói:
Em lên xe đi, cả nhà nháo nhào hỏi, em kể lại cho nghe, ba vợ em ông chửi wa trời, CSGT gì mà cứ cứ nhăm nhăm ăn của dân. Em thì đã quán triệt tinh thần ko làm hư xxx, dừng xe là hỏi chuyện rõ ràng, mình sai thì chấp nhận lập biên bản, còn ko thì giải thích, tranh luận để tự bảo vệ mình, ko năn nỉ, xin xỏ.

Câu cuối này e cũng như bác lúc trên đây, nhưng ra đường nó khác xa
Nhưu e đi xuyên Việt mới vừa rồi, đi đường HCM từ Hà Nội vào , e đi đúng tốc độ, tới đoạn Thanh hoá thì đã có cảnh báo nhưng vẩn bị bắt với tội lấn len, đo cách chỗ bắt 10km, chẳng lẽ bác dám quay lại coi hay là làm thủ tục nhanh gọn, e thà làm thủ tục, vì lỗi này bắt thì khỏi chạy, vì đường HCM toàn vạch liền mà đường có 2 len
[/quote]
Em cũng từng giống bác , em bị ở Quảng trị, nó nói anh chạy quá tốc độ trong nội thị. Em đã được cảnh báo từ trước nên đã quan sát kỹ lắm. nhưng giờ sao giờ. xxx nói ngày mai anh ra nộp phạt.... mình trong SG ra giờ mất một ngày cho cái vụ này thì điên lắm.... nên.... phải chi có luật nói có sách mách có chứng. Phải chỉ nó gần gần quê em thì em cũng đã cương tới bến.... xa quá .
Ước gì cứ phạt ở đâu, đi đóng qua ngân hàng hay tại địa phương là xong..... thì em nghĩ XXX sẽ không còn đất sống. biết vậy nhưng chắc 20 năm nữa quá....

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Đúng là tình huống của mấy bác khó xử wa, bị ép đến đường cùng.

Hạng D
22/2/07
1.411
43
48
vietuc.info
Cách phạt, giữ giấy của mình làm khó quá.

Bác SV nào rành web viết 1 web site xài VPN thôi, chi cần vài ô nhập liệu:

0. Login: ten+pwd+TokenID
1. Nhập [Ngày], [Số xe], [Đơn vị phạt - TokenID], seri bằng lái, [lý do.] (Có 1 tờ giấy cho tài xế ký!)
số tiền =>submit=> số GUID -> số biên lai
In số biên lai (+barcode) bằng máy POS. Xong
2. Tìm dữ liệu xe bị phạt, nhập số xe, lọc ra số lần bị phạt, lần nào chưa đóng tiền.
Hoặc nhập số seri bằng, biết ngay.

Khi nào nộp phạt, ngân hàng ghi xong vô số biên lai GUID hoặc scan barcode là xong.(Dữ liệu gởi về trung tâm)
Tiền được chuyển vô "chương khoản loại mục,..." hết rồi! Cái này là hệ thống hiện tại đang có!

Bác nào không có bằng mới, không có trong dữ liệu trung ương thì nộp cách cũ. Tự dưng bà con làm bằng mới hết, ka ka.

Lập 1 trang web cộng, nhập số seri, để tài xế tự nhập xem bằng của họ có trong dữ liệu trung ương chưa, chưa thì khai báo tại nơi cấp bằng , kết nối qua VPN, sau đó dữ liệu sync qua cái public web dạng readonly thôi, chỉ có số mà không có tên / tuổi /... chống lộ hàng.

Mỗi trạm CSGT cấp 1 cái iPad+3G + 3 cục pin dự phòng. Rảnh rỗi vô OS!

Dữ liệu có lớn không? Nhỏ xíu.

Giả sử ở VN có 100 triệu xe(2B+4B) + 100 trẹo bằng(2B+4B)

Thì database chỉ có 200 trẹo records, mỗi record em tính 1000 byte(ten, tuoi, dia chi, số xe,...)
Tính ra có 200 000 000 000 / (1024*1024*1024) = 186 GB
Mua một cái SSD 250GB xài thoải mái, chạy vù vù, vì là đường truyền riêng nên khỏe!

Hạng D
26/9/07
1.595
477
83
TP. HCM
quocdungjs nói:
Sáng nay em cho vợ con và ông bà ngoại đi chơi Vườn Xoài - Biên Hoà, ĐN, 10h xuất phát ở Tân Bình, đến 10h50 thì bị 1 XXX phóng mô tô đuổi theo tính "làm thịt" em.

Trên xe có nít và người già, ba mẹ vợ em thì cứ nhắc đi nhắc lại 1 câu suốt tuyến " chạy từ từ con ơi", thế là em cứ chạy nghiêm chỉnh, quan sát biển báo, ko đu đeo theo các bác khác. Vừa wa Suối Tiên thì có 1 chú Fiesta màu Trắng vượt lên em, chú này chạy khá ẩu. Chạy 1 đoạn đến ngã 3, từ xa em thấy rõ làn trái trong cùng xe xếp hàng để quẹo trái nên chuyển wa làn giữa, chú Fiesta thì tới gần mới chuyển.

Qua ngã 3 độ 100m, đường thoáng hẳn, các xe bắt đầu tăng tốc. Mà em liếc thấy bảng tốc độ 50km/h nhỏ xíu xiu, nên vẫn giữ nguyên 50, chú Fiesta lúc này mất dạng luôn, chắc phải đua lên 80. Chạy được mấy trăm mét thì phía sau 1 chú XXX phi mô tô lên, chạy song song và sát xe em, chú dòm dòm vô trong xe, ba vợ em hỏi "nó dòm gì thế", em đoán là chú ngó mặt tài xế và đo tốc độ xe em luôn nên càng giữ đúng tốc độ.

Được 1 lúc thì chú xxx vọt lên, đuổi theo chiếc Fiesta. Đúng như em dự đoán, thêm 1 đoạn nữa đến nghĩa trang thành phố thì em thấy chú xxx đang cặp vô chiếc Fiesta và...vung vậy. Chú Fiesta xi nhan tấp vô lề, em thì từ dưới đang chạy lên, thế nào tiện tay chú xxx vung gậy chỉ luôn em (rùi xong, thấy mặt em non nên tính thịt em luôn đây). Thế là em cũng xinhan đậu sau chú Fiesta, và cuộc đấu trí bắt đầu. Em ngồi yên trên xe xem chú Fiesta xuống trước xử lý sao, ngồi khoảng 1 phút ko thấy chú Fiesta động tĩnh gì (chắc cũng đang ngóng em xuống trước), đột nhiên cửa phụ bật mở, 1 ông cụ phải 70-75t run rẩy bước xuống (chú Fiesta ác wa, giữa trưa nắng 11h mà đẩy ông cụ ra giữa đường), mà có hiệu quả ghê, nhìn thấy ông cụ lọm khọm, chú xxx chỉ gậy cho chiếc Fiesta chạy, rùi mở cốp xe lấy tập biên bản tiến lại xe em.

Em thấy chú xxx lại gần nên hạ kiếng để chú thấy rõ em có thắt seatbell, sau đó mở seatbell rùi bước xuống.

Chú XXX: Chào em.
Em: chào anh, anh cho em hỏi anh dừng xe em có chuyện gì ko.
Chú xxx: Em cho kiểm tra giấy tờ.
Em: Anh chỉ kiểm tra giấy tờ hay em có vi phạm lỗi gì ko anh.
Chú xxx: em cứ cho kiểm tra giấy tờ trước.
Em: Giấy tờ, bằng lái em có mang đủ trên xe, anh cho em biết em có vi phạm lỗi gì ko, hay anh chỉ kiểm tra hành chính.
Chú xxx: em vi phạm lỗi chạy sai làn quẹo trái ở ngã 3 và chạy vượt quá tốc độ.
Em: vậy thì ko phải anh ơi, em chạy làn giữa suốt từ dưới ngã 3 lên tận đến đây.
Chú xxx: Vậy em đã chạy wa tốc độ.
Em: ko phải a ơi, em chạy đúng 50km/h, anh chạy từ dưới lên anh cũng thấy xe em chạy chậm, nguyên đoàn xe phía trước bỏ lại xe em phía sau.
Chú xxx: (lẩm bẩm gì nghe ko rõ)
Em: Sao anh, anh nói gì em ko nghe.
Chú xxx: thôi đi đi.

Em lên xe đi, cả nhà nháo nhào hỏi, em kể lại cho nghe, ba vợ em ông chửi wa trời, CSGT gì mà cứ cứ nhăm nhăm ăn của dân. Em thì đã quán triệt tinh thần ko làm hư xxx, dừng xe là hỏi chuyện rõ ràng, mình sai thì chấp nhận lập biên bản, còn ko thì giải thích, tranh luận để tự bảo vệ mình, ko năn nỉ, xin xỏ.
Hoan hô bác chủ, ráng học hỏi tinh thần của bác chủ.