Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Thưa các bác! Chả là em rất thích cái taplo đèn sáng trưng, nhìn rất đẹp và thích mắt. Hồi truớc khi em rước em Cọt này, em đã ráp đèn nền taplo cho 2 chị em cùng cha khác mẹ này nè:
AB 125
Em cần bán em Accord 90 EX! Hic.

Và em wave đỏ:

Nhìn ngòai đời thì đẹp hơn và sáng lắm các bác ợ! em AB 125 thì gắn gần 1 năm, em Wave thì 2.5 năm rồi đó!
Đến khi rước em Cọt về, em lại máu thắp sáng phía trong bờ môi của em nó.
Nhưng ngặt nỗi: Phần nhựa ốp taplo em nó đã khá mỏng, gỡ ra nguy cơ làm lở lóet em nó thêm. Vả lại đèn led này xài accquy 5A, không gắn chung với accquy chính của xe đuợc. Để hạn chế tháo taplo, không ghép nối câu dây thêm vào (tránh chập mạch) và để giữ "zin" cho em nó, thế là em bắt tay đi chợ:

Mua xong rồi em tìm cách lắp đặt cho em nó! hihi . Ráng làm xong cho em nó đón Noel nữa chứ, hehe. (Còn tiếp)

Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Thưa các bác! Chả là em rất thích cái taplo đèn sáng trưng, nhìn rất đẹp và thích mắt. Hồi truớc khi em rước em Cọt này, em đã ráp đèn nền taplo cho 2 chị em cùng cha khác mẹ này nè:
AB 125

Và em wave đỏ:

Nhìn ngòai đời thì đẹp hơn và sáng lắm các bác ợ! em AB 125 thì gắn gần 1 năm, em Wave thì 2.5 năm rồi đó!
Đến khi rước em Cọt về, em lại máu thắp sáng phía trong bờ môi của em nó.
Nhưng ngặt nỗi: Phần nhựa ốp taplo em nó đã khá mỏng, gỡ ra nguy cơ làm lở lóet em nó thêm. Vả lại đèn led này xài accquy 5A, không gắn chung với accquy chính của xe đuợc. Để hạn chế tháo taplo, không ghép nối câu dây thêm vào (tránh chập mạch) và để giữ "zin" cho em nó, thế là em bắt tay đi chợ:

Mua xong rồi em tìm cách lắp đặt cho em nó! hihi . Ráng làm xong cho em nó đón Noel nữa chứ, hehe. (Còn tiếp)
Em sợ sáng quá chói mắt bác ạ. Ghế cọt thấp nên đèn chiếu vào mắt ko lái được

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Em sợ sáng quá chói mắt bác ạ. Ghế cọt thấp nên đèn chiếu vào mắt ko lái được
Dạ, đúng như bác nói! Ghế CỌT thấp nên có thể bị sáng quá phân tâm.
Lúc đầu em tính đặt ở mặt phẳng ngang, ngay sau tay lái. Bật đèn thử thì bị sáng quá, và mặt kính huớng từ dướii lên trên và từ truớc ra sau, nên tia sáng bị kéo vệt dài ngay trên mặt kính làm lóa mắt, không đuợc!
Em thử đưa đèn vào sát mặt chân kính thì hiệu quả rõ rệt: Sáng và không bị kéo dài trên mặt kính nữa nhưng vẫn ...chói! Khà khà, choi khó nhau nhe.:3dnhiumay:.
Em thử đặt lên phía trên chiếu xuống xem sao? Ha ha, hiệu quả tốt, không chói và sáng như ý! hehe.:3dcuoigif:
Em mới tháo ốp phía trần taplo, uớm dây đèn vô thử, như vầy nè:

Phía sau dây đèn có lớp keo 2 mặt, em cố định thêm bằng keo silicon cho chắc chắn. Test thử thấy sáng ok!

• Like
Reactions: Chau Pro !