Hạng D
8/8/10
1.679
436
83
Quảng Ngãi
Dạ, đúng như bác nói! Ghế CỌT thấp nên có thể bị sáng quá phân tâm.
Lúc đầu em tính đặt ở mặt phẳng ngang, ngay sau tay lái. Bật đèn thử thì bị sáng quá, và mặt kính huớng từ dướii lên trên và từ truớc ra sau, nên tia sáng bị kéo vệt dài ngay trên mặt kính làm lóa mắt, không đuợc!
Em thử đưa đèn vào sát mặt chân kính thì hiệu quả rõ rệt: Sáng và không bị kéo dài trên mặt kính nữa nhưng vẫn ...chói! Khà khà, choi khó nhau nhe.:3dnhiumay:.
Em thử đặt lên phía trên chiếu xuống xem sao? Ha ha, hiệu quả tốt, không chói và sáng như ý! hehe.:3dcuoigif:
Em mới tháo ốp phía trần taplo, uớm dây đèn vô thử, như vầy nè:
Em cần bán em Accord 90 EX! Hic.

Phía sau dây đèn có lớp keo 2 mặt, em cố định thêm bằng keo silicon cho chắc chắn. Test thử thấy sáng ok!
Bác cho thêm ảnh trong lúc thi công và thử nghiệm để học hỏi bác ạ

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Em ráp vô taplo, chờ thử kết quả xem sao.
Đây là hình em chụp taplo buổi tối và có ánh sáng ngoài hỗ trợ:

Em ráp đèn vô và test thử ban đêm, em nó sáng như vầy nè:

Thêm tấm nữa:

Các bác thấy đuợc không ạ? Tổng thiệt hại khoảng 350k.:3dmuonan:

• Like
Reactions: vioswhite
Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Dạ, để em về post thêm vài tấm lúc đang làm và "hậu trường" lúc làm.

Hạng D
17/9/10
2.496
205
63
Tân Phú - HCMC
Anh thấy không đẹp Hiền ơi. Sáng quá và không đúng chỗ mất duyên lắm. Muốn sáng em nên tháo đồng hồ thay bằng bóng led là ok rồi.

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Dạ. Lúc trước bên hội mình có bác lắp led sau taplo đó. Em mê quá. Nhưng cái taplo này đã dán keo cứng ngắc rồi bác MX ơi. Không tháo nổi nên em mới chiếu từ ngoài vào cho...đỡ ghiền. Em sợ tháo ra em làm bể luôn taplo thì...tèo luôn. Chiếu từ trong sẽ đẹp hơn, giấu được dây và sáng vừa tầm mắt nữa. Hihi. Ráng luyện công, khi nào đủ trình sẽ tháo ra như 96 hôm trước.

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Anh thấy không đẹp Hiền ơi. Sáng quá và không đúng chỗ mất duyên lắm. Muốn sáng em nên tháo đồng hồ thay bằng bóng led là ok rồi.
Dạ. Hôm bữa em thử tháo sơ sơ thấy taplo bị rà keo cứng quá, em chưa tháo lần nào nên cũng sợ hư. hihi. Loại taplo Cọt này có dễ tháo không hả bác MX?

Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Dạ. Hôm bữa em thử tháo sơ sơ thấy taplo bị rà keo cứng quá, em chưa tháo lần nào nên cũng sợ hư. hihi. Loại taplo Cọt này có dễ tháo không hả bác MX?