Hạng B1
16/7/15
92
102
38
Ho Chi Minh City
Năm 2020 lúc dịch mới phát mình gom lúa đúng bằng số tiền này và ngay khi hãng khuyến mãi 100% trước bạ mình đổi vợ 2 lấy chiếc Allspace cho cả nhà. Giờ được gần 2 năm, chạy không thể chê gì được. Nếu chiếc này mà còn giá đó thì mình khuyên chủ thớt cưới ẻm ngay.

Hạng B2
20/1/11
385
667
93
Vừa ra Mazda TĐ, sale báo CX8 mới tháng 7 này về. Hy vọng sẽ khắc phục được những nhược điểm của bản hiện tại!
Nếu như vậy, thì đây cũng một lựa chọn tốt!

Trong tầm tiền này, nếu muốn đa dụng thật sự (đường ngập nước, ổ gà, đường đá, đi gia đình, đi làm, đi công trường, cao tốc, phố, làng quê, lâu lâu Offroad, thì chạy thử SUV thật thụ, đảm bảo ko nghe lạo xạo mặt đường đặc trung của gầm thấp!
=> Chờ con Everest mới về chạy thử!
nhưng Everest muốn ngon, lại độ lại giảm xóc cho đỡ chao xe (nguyên bản rất mềm, đi mạnh bạo chút thì tx cũng say)!

Hạng B2
5/9/15
215
229
68
muốn thoải mái như bác nói chỉ có CRV, con xe đỉnh nhất bây giờ, mua là thông thái nhất
CRV chỉ 5 chỗ thôi, hàng sau ko ngồi nổi bác ạ
muốn 7 chỗ thoải mái chỉ có sedona. còn những con còn lại e thấy chả con nào ngồi thoải mái cả. San, Fortuner, CRV, CX8... ngồi tạm thì được chứ đi xa mệt mỏi lắm bác
Sedona thì ko đủ khả năng bác ạ, chắc quay lại inova thôi

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
CRV chỉ 5 chỗ thôi, hàng sau ko ngồi nổi bác ạ

Sedona thì ko đủ khả năng bác ạ, chắc quay lại inova thôi
inn thì e thấy ngồi thì ổn nhưng xe ù với uống xăng quá. nếu bác mua xe gia đình+kinh doanh thì inn tạm ổn còn chỉ gia đình thì bỏ ngay mấy con xe phổ thông của toy ra ah kể cả fortuner:)

• Like
Reactions: Định Nguyễn
Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Bác Lacda là trùm xe cũ roài, hôm nay lại tạo thớt xe mới nhỉ.

Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Nhà e thường xuyên đi 7 người (cao 175) bác cho e hỏi hàng 3 ngồi 2 người lớn thoải mái ko? rộng rãi ko? khoảng đầu khoảng chân như thế nào? điều hoà mát ko? gió thoáng ko (hình như ko có cửa gió hàng 3 riêng)? ra vào hàng 3 dễ dàng ko? Sedona mới thì không đủ tài chính, Inova thì trang bị nghèo nàn quá. Cái e cần nhất vẫn là đủ 7 người thoải mái rộng rãi. Em cảm ơn!
1.75 hết cả nhà thì Sedona thẳng tiến bác ợ. Cx8 thì hàng 3 cho 1.7m là vừa. Innova thì nhựa toàn tập, đi gđ mau chán.

• Like
Reactions: Định Nguyễn
Hạng B2
4/7/15
223
253
73
41
Ko anh vì hàng 2 bật 22 độ nhưng gió trên dưới thì vẫn bình thường mà nhà em đi full tải suốt thấy có ai kêu ca gì đâu ( mà nếu kêu ca em cho đi grab):)
Nhà mình phải lắp thêm cái quạt USB hàng 3 bác ợ, đi trời nắng full tải mới đc. Bù lại full tải ko bị xệ đít. Đc cái lọ mất cái chai.

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
Đa dụng và sử dụng được thường xuyên nhất thì cứ CUV kiểu Santafe, CX8, Sorento thôi bác. Tránh đi xe cao, kiểu bán tải lắp thêm ghế nếu vợ con hay say xe.
Chiếc Carnival nhìn rộng rãi đẹp đó, nhưng đi 1-2 người hàng ngày không hợp.
Tóm lại bác chốt được chiếc nào chưa?

• Like
Reactions: Yacongtu