Hạng C
Em có nên mua BMW 5-Series (E60) đời 2004 giá 335 triệu không?
Em tính không nghĩ đến nữa vì cái dòng xe BMW này có nhiều nhiều ý kiến trái chiều khi nó có vẻ không hợp với hoàn cảnh của em. Vậy mà khi thấy em này với cái giá của nó BMW 520i 2004 rao bán 335tr thì lại động lòng. Các bác cho hỏi em có nên rước em BMW 5-Series (E60) này không? [pagebreak][/pagebreak]
Phiền các bác hai bên nội ngoại chém thêm để xem em có duyên bước vào để cảm nhận hạnh phúc và niềm đau của những người ít tiền mà cứ thích chơi xe BMW đời cũ hay không? Em nó đây!​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
E ko rành dòng này lắm. Nhưng theo em, xe đời sâu ngán nhất là sửa chữa và vụ đăng kiểm.
Với vụ sửa chữa, nếu mua xe này với giá đó, thử tính kiểu để ra tầm 200 tr để làm ngon lại có ok ko? Nếu các bác cao thủ thấy ok, thì đáng đồng tiền hơn mấy con hạng B mới cùng tầm tiền đó, hoặc C qua sử dụng. Vì cái chất bim e nghĩ đáng để thử.
Riêng vụ đăng kiểm thì chịu rồi, 6 tháng mất 1 buổi.
Nên nếu là e, e vẫn máu e này nếu lý lịch ok.

Hạng C
E ko rành dòng này lắm. Nhưng theo em, xe đời sâu ngán nhất là sửa chữa và vụ đăng kiểm.
Với vụ sửa chữa, nếu mua xe này với giá đó, thử tính kiểu để ra tầm 200 tr để làm ngon lại có ok ko? Nếu các bác cao thủ thấy ok, thì đáng đồng tiền hơn mấy con hạng B mới cùng tầm tiền đó, hoặc C qua sử dụng. Vì cái chất bim e nghĩ đáng để thử.
Riêng vụ đăng kiểm thì chịu rồi, 6 tháng mất 1 buổi.
Nên nếu là e, e vẫn máu e này nếu lý lịch ok.
Em không ngán đăng kiểm vì em tin là các anh ấy thực hiện chức trách giúp cho sự an toàn cho chủ phương tiện và xã hội . Xe không đạt kỹ thuật và an toàn cũng không nên cố lách né mà mang họa cho mình và cho người.
Em hiểu thế này có đúng không : do BMW bố trí nhiều cảm biến nên có bộ phận nào không ổn thì báo lỗi ngay . Điều này gây ra tâm lý cho rằng BMW hay hỏng hóc... Ngay chiếc Mit đời 96 của em hiện nay mà em đã đếm được 13 loại cảm biến rồi.

Hạng D
16/11/15
1.199
1.110
113
34
Máu thì chơi thôi cụ ơi
335 + 200 tiền đại tu vẫn ngon chán so với Accent đập thùng :D

Hạng C
Máu thì chơi thôi cụ ơi
335 + 200 tiền đại tu vẫn ngon chán so với Accent đập thùng :D
Chủ cũ bán xe này chỉ còn 1/4 giá ban đầu... 14 năm mất 1 tỷ (?). Thật tội nghiệp. Nếu là em chắc em buồn lắm. Nghĩ như vậy nên dù có khả năng mua xe mới em cũng thấy không nên. Cầu cho nó đừng hành hạ em.
Chỉ băn khoăn là nó đang ở tỉnh xa làm sao cho hãng kiểm tra dùm trong khi em chưa am hiểu. Giá mà có bác nào trong hội có tấm lòng hào hiệp ra tay giúp em thỏa nguyện thì thật là phước báu vô cùng.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
nhìn nó hào nhoáng bóng bẩy vậy đó, rớ vô đi rồi thấy cảnh ....ko phải tự nhiên nó rẻ vậy đâu, của rẻ là của ôi, bác cứ nhớ câu ông bà ta thường nói là đc rồi !

mic confirmed
Hạng C
18/7/04
760
500
93
Nếu mua con này bác cần phải có hiểu biết về xe và đam mê., nếu không thì không chịu nổi đau.