Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi
RE: Em đã chọn được Fiat Siena

@isabinh: Xe em lắp đèn sương mù rồi bác ạ, em ấn cái nút bên phía phải của đèn xin đi thẳng thì 2 đèn sương mù phía dưới sáng, còn nút này ấn vào cứ trơn như ko

Hạng C
20/2/06
683
3
18
51
HCM - HN

Em không nhớ rõ nhưng cái này trong quyển MANUAL có hướng dẫn bác ạ, bác nhờ ai có xem hộ

acc
Hạng B2
28/8/06
126
8
0

Công tắc phía bên trái mà bác đang thắc mắc đó chính là công tắc để hai đèn hậu sau xe ở chế độ bật sáng hơn đèn hậu bình thường sáng hai tim thay vì một tim đèn) chạy ban đêm rất hiệu quả. Đó là công tắc zin của xe đấy. Ban đầu khi mua chiếc Sienna đời 2001 mình cũng thắc mắc sau đó tự khám phá ra cũng thú vị lắm.

Hạng C
20/2/06
683
3
18
51
HCM - HN

Sh em nhớ ra rồi, đúng là bật cái này thì hai đền đằng sau sángkể cả rút khóa điện ra rồi, cái này trong hướng dẫn có đấy, khi đi vào vùng sưong mù thì bật cái này để xe sau dễ nhận biết là có xe đằng truớc

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@turbo : mấy bác đã nói đúng hết trơn hết trọi về 2 cái nút này cho bác turbo rồi (đèn sương mù, đèn hậu ) , còn về âm thanh thì không phải chuyên môn của em nên em không biết !! nhưng bác không phải lo , bác cứ nổ máy, mở nhạc rồi vặn qua , vặn lại thấy nghe sao cho hay là được rồi. Lúc trước xe mình gắn thêm loa sub bỏ sau cốp cũng có 2 cái nút , cứ vặn qua vặn lại nghe thử thôi . Nhưng muốn biết rõ hơn chắc nhờ các bác "âm thanh " thì sẽ biết ngay mà !.
Mình lúc trước kỷ lắm, các dây nối vô loa đâu có xài jack jin đâu , mình kêu thợ điện cắt bỏ hết và hàn chì trực tiếp vô luôn (bảo đảm 100% ) , rồi jack chổ máy lạnh cũng vậy , thấy chổ nào có jack cắm là cắt bỏ hết !!!! hàn chì luôn .

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: Turbo

...
Đây là đầu nối vào Loa Sub bác giúp em tác dụng của mấy cái núm điều chỉnh em đánh dấu đó
cái này bác nào biết tiếng Tàu thì sẽ hướng dẫn kỹ hơn, nhưng em đoán cái nút L.P.F là Low Pass Filter, có nghĩa là bộ lọc thông thấp, dùng để triệt tiêu tần số cao. Em nghĩ bác chỉnh cái này sẽ làm bớt đi nhiễu tần số cao (tiếng "xì xì") của âm thanh. Nút Gain chắc là chỉnh độ lợi của bộ khuyếch đại (chắc cũng làm tăng/giảm volume). Nút Control thì chịu, không biết nó control cái gì.

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Trích đoạn: Turbo

Từ chỗ cản đến két nước chật lắm bác ạ, lúc nào để em lắp thử nhé .
Ngày xưa bác lắp quạt Nhật à
Bác kiên khi nào lắp quạt gọi em với, em với bác cùng lắp 1 thể luôn, em tìm được bài của bác Duy Siena rồi, đọc xong cũng hiểu nhưng chưa biết phải mua loại quạt nào, ở đâu và thợ ở gara nào lắp được

Em ở HN bác ạ, có gì bác PM cho em nhé: Turbo: 0912.070490

Em đang cần giải quyết vụ quạt này trước cho xe nó xịn thêm .....:)

Em đang gạ mấy bác ở MK chế trước xem sao, có gì mình học tập bác ợ

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@kienPC Mình post cái quạt mà mình chế lại cho bác tham khảo , thay vì thay mới trong hãng 4,5 tr, mình chỉ thay cái motor của nhật 300 ngàn .

Còn cái quạt gắn thêm thổi từ bên ngoài vào không chụp được vì vướng cái cản xe rồi .
Nhưng bác cứ đem vô MK kèm tấm hình này và bảo nó cứ gắn thêm cái quạt thổi từ ngoài vào , cái quạt này nối với đường dây bloc lạnh (máy lạnh chạy , quạt quay ; khi máy lạnh ngắt thì quạt ngắt ) , thế thôi . chắc chắn trạm bảo hành sẽ làm được (vì cái này không đụng chạm vì đến cảm biến, hệ thống điện cả ).
kết quả : máy lạnh lạnh tê tái, quạt ít quay tốc độ 3 nên ..êm ru như ...BMW !!!! hehehehehe

Hạng C
18/5/07
500
2
18
53
Thanh Xuân

@kienPC: Em đề xuất thế này bác ạ. Bác đợi em lấy con Albea xong, anh em mình mời bác Duy siena ra Hà Nội chơi 2 ngày cuối tuần để bác ấy trước là cho AE gặp mặt tỏ lòng ngưỡng mộ, sau là giúp anh em vụ quạt gió cho máy lạnh cho thêm phần yên tâm.
Cái vụ này em lo chi phí đi lại cho bác Duy Siena còn ngủ nghỉ thì .... thoải mái cho các bác offer nhé.

Ý bác Duy siena thế nào ???

Hạng C
10/11/05
803
5
18

Bác Dũng bố trí ra HN đi, trước là thăm thủ đô, sau là giúp AE. Tôi cũng muốn làm lại quạt cho Siena1.3 ELX như bác gợi ý.