Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Em đã chọn được Fiat Siena

Bác nhớ cứ giữ lại chụp mâm này vì là mâm zin có chữ Fiat (không cần thay mâm đúc đâu !)
Dạ xe em đang chạy là mâm đúc luôn đó bác
sorry ,vậy mà tưởng mâm sắt ,hix hix
Bác Duy cho em hỏi với: phía trên dây seatbelt ở cột B pillar có cái lẫy ko biết có tác dụng gì
bác nhấn vô ,kéo lên kéo xuống để cho vừa với chiều cao của mỗi người ,mình thì kéo lên mức cao nhất
Bác cho em hỏi bài viết về quạt gió của bác ở đâu nhỉ em muốn tìm lại,
mình cũng chẳng biết tìm thế nào ,vì lâu quá rồi,có thể nhờ OSPD ,còn không thì gọi ĐT mình sẽ chỉ cho ,vì cái này là phát minh của mình và thằng bạn là thợ điện mà

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Bác lắp thêm quạt cho siena àf, con đốt-lò nhà em có lắp thêm được không bác, em thấy cái hốc máy nó chật lém

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Lắp thổi từ bên ngoài vào, phải gở cản ra mới lắp được

Chi hội phó FIFC
27/4/07
898
3
0

Từ chỗ cản đến két nước chật lắm bác ạ, lúc nào để em lắp thử nhé .
Ngày xưa bác lắp quạt Nhật à

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Từ chỗ cản đến két nước chật lắm bác ạ, lúc nào để em lắp thử nhé .
Ngày xưa bác lắp quạt Nhật à
Bác kiên khi nào lắp quạt gọi em với, em với bác cùng lắp 1 thể luôn, em tìm được bài của bác Duy Siena rồi, đọc xong cũng hiểu nhưng chưa biết phải mua loại quạt nào, ở đâu và thợ ở gara nào lắp được

Em ở HN bác ạ, có gì bác PM cho em nhé: Turbo: 0912.070490

Em đang cần giải quyết vụ quạt này trước cho xe nó xịn thêm .....:)

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Quạt mình gắn chỉ dầy khoảng 10 cm thôi giá 300 nghìn,các bác đến chổ bán quạt để lưa cái mỏng nhất ,quan trọng là gagare phải có chìa khóa lục giác vì mở cãn toàn là chìa khóa lục giác

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

À quên nữa ,chỉ cần nói thợ tìm đường dây block lạnh để câu vào nhớ là phải gắn thêm relay của đường dây này để không bị quá tãi,thế thôi Máy lạnh lạnh kinh hồn mà chả bao giờ nghe quạt kêu ù ù cả .Mọi thứ đều nguyên zin

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

quạt có 3 chấu để bắt ,vì vậy mình phải nối bằng các miếng sắt mỏng để bắt vô sườn xe

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Bác Duy giúp em với: Cái công tắc bên trái cái nút xin đi thẳng ( cái khoanh tròn đó) nó có tác dụng gì vậy bác, em ấn vào mà nó không thấy tác dụng gì

Đây là đầu nối vào Loa Sub bác giúp em tác dụng của mấy cái núm điều chỉnh em đánh dấu đó

Có bác nào không dùng hoặc còn thừa manual của FIAT Siena 1.6 ko, cho em xin 1 cái, em muốn đọc kỹ hướng dẫn của hãng

Cám ơn các bác trước nhé

Hạng C
20/2/06
683
3
18
51
HCM - HN

Cái công tắc cạnh công tắc đỏ mà bác khoanh tròn là công tắc đèn sương mù bác ạ, xe bác 1,6 HL thì chưa có đèn sương mù, bác lắp thêm thì đấu vào công tắc này cho nó xịn