Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam
RE: Em đã chọn được Fiat Siena

Xe Bác turbo mua đẹp quá , thích nhất là còn vỏ zin theo xe, hiệu pirreli (lúc trước inter-milan club mặc áo quảng cáo cho thương hiệu Pirreli đó bác ) . nếu còn vỏ này bác chạy đến 5,6 chục ngàn cây vẫn còn tốt chán !, nhìn cao su của các pedan còn mới tinh, chưa mòn gì cả (tuyệt ), băng nệm ,máy móc, nội thất ,...còn "ken xà beng" ! thích thật , nếu xài lâu băng nệm sẽ nhão, cũ không căng , mới như em 16 như vậy được ! , nhìn các cao su màu đen dưới lườn xe còn mới chứng tỏ chủ xe cũ đi kỷ (không leo lề, lên phà xuống phà ẩu !), cất chai dầu thơm trên tablo đi bác nhìn vướng mắt lắm , ngoài ra thu ngắn dây đeo tượng phật chổ kính hậu lại cũng cho đở vướng . Ngoài đó chổ nào bắt nẹp Inox đẹp y chang như ở tiệm Đức Inox ở ADV . Bác muốn so sánh màu sơn hiện tại với sơn zin thì đối chiếu với màu sơn chổ bên trong cánh cửa thì biết . Bác nhớ cứ giữ lại chụp mâm này vì là mâm zin có chữ Fiat (không cần thay mâm đúc đâu !)

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Trích đoạn: Duy siena

Xe Bác turbo mua đẹp quá , thích nhất là còn vỏ zin theo xe, hiệu pirreli (lúc trước inter-milan club mặc áo quảng cáo cho thương hiệu Pirreli đó bác ) . nếu còn vỏ này bác chạy đến 5,6 chục ngàn cây vẫn còn tốt chán !, nhìn cao su của các pedan còn mới tinh, chưa mòn gì cả (tuyệt ), băng nệm ,máy móc, nội thất ,...còn "ken xà beng" ! thích thật , nếu xài lâu băng nệm sẽ nhão, cũ không căng , mới như em 16 như vậy được ! , nhìn các cao su màu đen dưới lườn xe còn mới chứng tỏ chủ xe cũ đi kỷ (không leo lề, lên phà xuống phà ẩu !), cất chai dầu thơm trên tablo đi bác nhìn vướng mắt lắm , ngoài ra thu ngắn dây đeo tượng phật chổ kính hậu lại cũng cho đở vướng . Ngoài đó chổ nào bắt nẹp Inox đẹp y chang như ở tiệm Đức Inox ở ADV . Bác muốn so sánh màu sơn hiện tại với sơn zin thì đối chiếu với màu sơn chổ bên trong cánh cửa thì biết . Bác nhớ cứ giữ lại chụp mâm này vì là mâm zin có chữ Fiat (không cần thay mâm đúc đâu !)
bác Duy chỉ giúp em các cao su màu đen dưới lườn xe là chỗ nào hở bác???

Hạng F
26/2/07
5.096
440
83
Xứ dừa Miền Tây

Em nghĩ là bác nên làm thủ tục sang tên luôn cho nó lành. Lỡ ông diễn viên mà đi theo Trịnh Công Sơn thì mình không bị gặp rắc rối...

Đặc biệt là mua được của chính chủ (lại là diễn viên thì nên để tên cũ sử dụng cho nó oách bác ạ)
Em cũng tính vậy rất may là ông ấy cũng ko cần sang tên chuyển chủ, nghĩ lại cũng thấy hay
[/quote]

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/11/05
803
5
18

Xe bác Turbo còn nguyên lốp Pirelly là chứng tỏ chạy rất ít đấy, khoang máy rất sạch chứng tỏ người chủ cũ rất chăm chút xe, xe này của bác là Siena 1.6 HL chắc là đăng ký lầ đầu 2001 hoặc 2002 mà còn giữ được ắc quy xịn thì đúng là bái phục.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

bác Duy chỉ giúp em các cao su màu đen dưới lườn xe là chỗ nào hở bác???
Cái hình thứ 2 từ trên xuống ở bài của bác turbo , bác thấy phần nhựa màu đen viền xung quanh ở dưới cùng (dưới cái bảng số luôn ), các xe honda accord đời cũ đều có phần này , nhìn d0ẹp và hay lắm đừng sơn lại cho tiệp với màu sơn xe sẽ mất zin , để vậy hay hơn

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

Cám ơn bác Duy siena. Nhân tiện cho em hỏi, cái viền ở 4 góc xe (em đánh dấu trong hình bên dưới) dùng để trang trí hay có tác dụng gì không ạ?

Hạng D
6/4/05
3.606
2.255
113

@vndnguyen: theo em biết thì cái viền đó mua gắn thêm vô được bác à, để tránh trầy sướt xe ạ

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@vndnguyen: theo em biết thì cái viền đó mua gắn thêm vô được bác à, để tránh trầy sướt xe ạ
đúng , nhưng thực tế cũng không có tác dụng bao nhiêu ( vì khi bác de hay bị ủi đích hoặc làm cái " kình " ở phía trước thì cái miếng nhựa này cũng đâu có ăn thua gì !!), chẳng qua là dán lên cho đẹp thôi .
Nhưng theo cái cặp mắt "bù lệch ăn " của E là chẳng đẹp chổ nào , còn muốn đẹp lthì cặp chỉ trang trí này phải hơi hủn vô một chút ( giống chỉ nẹp của xe mercedes đó ).
Nếu de đụng nhẹ nhẹ , trầy trụa thì tút lại mấy hồi , vì nó bằng nhựa nên dễ tút lắm , còn cái này bằng nhựa và dán bằng keo nên mưa nắng vài tháng là bung tróc ra liền hà ( rồi lột ra dán lại cũng không sao ).
Túm lại tùy cặp mắt thẩm mỹ của mỗi người , nhưng điều này làm phong phú thêm thị trường độ điếc xe ở VN là thế

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

cám ơn bác dennis và bác Duy siena. Vậy mà lâu nay em cứ ngỡ đó là ... cảm biến lùi:D

Hạng D
7/1/06
1.106
1
0
Ha Noi

Bác nhớ cứ giữ lại chụp mâm này vì là mâm zin có chữ Fiat (không cần thay mâm đúc đâu !)
Dạ xe em đang chạy là mâm đúc luôn đó bác
xe này của bác là Siena 1.6 HL chắc là đăng ký lầ đầu 2001 hoặc 2002 mà còn giữ được ắc quy xịn thì đúng là bái phục.
Ko bác ạ, cái accqui theo xe đã bị hỏng do bị để lâu, còn accqui này ông mới thay chính hãng nên giống accqui theo xe

Bác Duy cho em hỏi với: phía trên dây seatbelt ở cột B pillar có cái lẫy ko biết có tác dụng gì bác ạ (mỗi bên có 1 cái)
Bác cho em hỏi bài viết về quạt gió của bác ở đâu nhỉ em muốn tìm lại,
Có bác nào biết ngoài HN có gara nào sử lý vụ này ngon ko ạ, em muốn làm vụ quạt gío này luôn

Last edited by a moderator: