Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Em đang ở Tây Phi - Bờ Biển Ngà
Con nít bên vùng này nó chơi bẩn , toàn nghịch cát nghịch đất! Tụi nó thân thiện, thích được chụp hình, và ko có đoạn xin tiền!
Lạ cái là qua đây, em chưa thấy ăn xin hay bán hàng rong chèo kéo như ở Việt Nam, cùng lắm là nếu nó bán hàng thì nó sẽ hỏi mình xem có nhu cầu mua hay không. Còn ăn xin em chưa thấy , thà là nó đói nằm lề đường!
Dân ở bên này thích sự đơn giản, nấu ăn hay buôn bán rất không cầu kì. Đồ ăn thích món nướng hoặc chiên: ăn tinh bột, chuối, sắn, thịt. Món yêu thích là bao tử lá sách Bò thì phải, em được bọn dân bản địa nó dẫn đi ăn ở một cái quán ven đường, có em áo đỏ là tiếp viên, nhìn nó cứ khờ khờ, ngờ nghệch kiểu thế nào ấy! Mặt không có cảm xúc!
Bên này ăn cay, món dạ dày bò nó sắt ra cùng với ớt tươi, chấm vào bột ớt khô, ăn quéo cái lưỡi! em thấy ngon, tuy hơi mùi tí! Giá nó là 2000F= 80k đô la vnđ.
Tụi Phi này thực ra hiền, dù bề ngoài nhìn sợ sợ thế chứ cũng không có đánh đấm gì ai, gặp mình da vàng sáng hơn nó là nó thích lắm, cứ đòi chụp hình chung đẻ post khoe lên fb, giống Việt thích chụp với Tây ấy :)

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Dân bên này nó cũng thích mình được da trắng, tức là ai da sáng hơn sẽ có cơ hội có việc tốt hơn, cưới chồng con giàu hơn. Da càng đen thì số phận tương lai càng ít cơ hội thành đạt. Cho nên bọn bên này nó bất chấp dùng hoá chất để mong da sáng hơn, với tương lai đổi đời là cưới anh da Trắng để các thế hệ sau tốt hơn mẹ chúng nó :).
Bọn Tung của qua đây làm ăn đông quá! Toàn hàng made in China, hôm
nay em đi thì gặp bọn Chính Phủ China qua đi vào vùng đặt kho mua đất ! Kho e xem tầm 3000 mét vuông, cho thuê 15,000 usd/ tháng.
Cái gì bên này cũng đắt hơn Viẹt Nam , chả hiểu tại sao :).
Xe taxi cùi mía của bọn nó tầm 200tr vnd, ở mình chắc 20 triệu còn khó bán :)
Em được thằng bản địa rước bằng chiếc BMW, có máy lạnh, đang đi gặp mưa, bên trong dột , nước mưa rơi trúng đầu thằng da đen :), tội!
Chúng nó đang đổ bê tông , em nhìn mà chán, vì tụi nó làm năng suất không có, lười, vụng, chậm chạp, toàn đứng ngờ nghệch nhu thằng say cần ấy!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Món bao tử khìa kiểu Phi thần thánh đây, bọn nó tiếp đón em style rất Phi, rất tự nhiên hiang dại ko câu nệ! Đãi khách VIP bằng món này, cái cửa hàng bán món này bảo vệ đồ ăn của nó bằng cách lấy giấy bao bọc lại, nhưng mà cái Thớt kế bên e thấy ruồi nhặng phải cả ngàn con nó bâu, mà bọn nó chả quan tâm đâu! em chiến gần nữa dĩa :), đang hoà nhập mà !
Ớt cay lắm, bón mấy ngày luôn! nhưng ngon! 80k vnđ :)

Chỉnh sửa cuối: