pmp confirmed
Hạng B2
20/7/13
333
12.118
93
View attachment 1161473 View attachment 1161019 View attachment 1161036 Món bao tử khìa kiểu Phi thần thánh đây, bọn nó tiếp đón em style rất Phi, rất tự nhiên hiang dại ko câu nệ! Đãi khách VIP bằng món này, cái cửa hàng bán món này bảo vệ đồ ăn của nó bằng cách lấy giấy bao bọc lại, nhưng mà cái Thớt kế bên e thấy ruồi nhặng phải cả ngàn con nó bâu, mà bọn nó chả quan tâm đâu! em chiến gần nữa dĩa :), đang hoà nhập mà !
Ớt cay lắm, bón mấy ngày luôn! nhưng ngon! 80k vnđ :)
Em gái Phi đâu dzồi? Trả nợ 499 AE cnl đi chớ cha nậu :D

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Em đang ở Tây Phi - Bờ Biển Ngà
Giao thông vùng Abidjan rất hỗn loạn, do đây là thị trường tuồn hàng xe cũ vào với số lượng khủng khiếp, xe máy hầu như ít! Người bản địa hầu như thích cái mới, ít suy nghĩ phải để giành cho cuộc sống, nên nếu họ có nhiêu tiền là chơi tới bến luôn, cuộc sống với họ chả có gì gọi là khó khăn cả đâu, nay xài mai tính tiếp :)
. Xe cộ ngoài đường ko phân làn rõ ràng, ý thức tài xế là cứ có chỗ trống là chen xe vào, dù là lề đường! Ai cản đầu là bóp còi inh ỏi, thế nhưng lạ là những tài xế họ cùng lắm chỉ cãi nhau tí, rồi xin lỗi nhau, lại cười hô hố, không có thù hằn hay sĩ diện gì trên cung đường họ đi. Châu Phi không vội được đâu, cứ từ từ!
Trên xe mà đóng cửa, mở máy lạnh là xe VIP, vì xăng bên này đắt, tầm 580F/ lít , nên họ ít mở máy lạnh!Taxi họ thường thuê xe của chủ là China, trả tiền thuê hàng ngày, vì không thể tính chuyện chia doanh số như ở xứ khác, xe không có đồng hồ tính tiền, đi đâu là ra trả giá như kiểu xe ôm của Việt Nam

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Anh bỏ qua khúc kia à?
bác cứ từ từ theo dõi nhé! có hết á !
Con gái bản địa khu Abidjan nói riêng, Phi nói chung, bọn nó rất dễ dụ đi ngủ chung, có khi tụi nó còn chủ động thịt bác, và vì em là da sáng so với vùng này, nên em là hót boy, tụi nó thèm như thanh niên Việt thèm gái Tây:).
Chế độ ăn uống của họ là ăn rất cay, chuối, khoai sắn nhiều nên nhu cầu họ rất cao, và đôi khi vì ăn cừu dê nhiều nên cơ thể có đứa hôi bốc mùi từ xa, còn con bé em post là hót gơ, nó lại hoàn toàn không có mùi gì nặng, chỉ loáng thoáng mùi khét nắng! kể cả mồm cũng không hôi, nó xài iphone 6, cũng là dạng VIP ở đây :).
Các bác qua đây, gặp tụi đen, xin số điện thoại, gạ đi là nó sẽ đi, sau khi đi, các bác chỉ cho tiền taxi, hoặc cho tầm 5000F-10000F là nó vui rồi!
Phòng khách sạn ở các nước Châu Phi rất đắt! Nên bí quá các bác có thể thuê phòng kiểu theo giờ ở khu nhà nghỉ tầm 6000F / 2 h. Nhưng nói thật là rất tệ về nội thất :)
Tỷ lệ HIV vùng BBN cao gần nhất ở Phi. Ớn ăn !

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Đây là quán nước, bán cả nước ngọt, và bia! Bữa có bác hỏi em là bọn này có văn hoá ăn nhậu không? Cá nhân e thì thấy có, và tụi nó đơn thuần chỉ kêu bia vài chai ngồi tự lắc hoặc lắc chung, nhưng không uống nhiều kiểu sát phạt như ở mình! thuốc và rượu bia trong đầu tụi nó bảo là " không tốt" nên rất hạn chế!
Con bé áo đỏ là tiếp viên của quán, đẹp chất ngất luôn !
Quán bên này làm rất đơn giản, đơn giản nhất có thể, hầu như các vật liệu là nhập khẩu nên cái gì cũng đắt cả !
Chai nước suối 300ml bên này bán ở quán thế này tầm 500F, tức 20k vnđ :)

Hạng C
21/9/10
850
32.511
93
View attachment 1169608 View attachment 1169609 View attachment 1169610 View attachment 1169611 View attachment 1169681 Đây là quán nước, bán cả nước ngọt, và bia! Bữa có bác hỏi em là bọn này có văn hoá ăn nhậu không? Cá nhân e thì thấy có, và tụi nó đơn thuần chỉ kêu bia vài chai ngồi tự lắc hoặc lắc chung, nhưng không uống nhiều kiểu sát phạt như ở mình! thuốc và rượu bia trong đầu tụi nó bảo là " không tốt" nên rất hạn chế!
Con bé áo đỏ là tiếp viên của quán, đẹp chất ngất luôn !
Quán bên này làm rất đơn giản, đơn giản nhất có thể, hầu như các vật liệu là nhập khẩu nên cái gì cũng đắt cả !
Chai nước suối 300ml bên này bán ở quán thế này tầm 500F, tức 20k vnđ :)
Nhìn cái nền nhà và cái wc dơ nhỉ