Hạng C
21/9/10
850
32.513
93
View attachment 1183014Qua đây nếu không may mắn, bắt xe của tài xế đạo Hồi, đang chạy bon bon trên cao tốc, đến giờ lạy Alar của nó là nó đưng xe, xách chiếu hoặc thảm ra lạy và cầu kinh, các bác nên nên ngâm cíu xem là đạo này cúng kiến thế nào, qui tắc ra sao nếu có ghé đến các nơi có đạo Hồi nhé!
Cái này ở VN cũng có. Đợt trc em tới vp cty khách hàng ở gần sân bay, đúng ngay lúc mấy tay theo đạo Hồi lạy thánh, em vừa ngồi xem vừa chờ mất một lúc

• Like
Reactions: annam999
Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Cái này ở VN cũng có. Đợt trc em tới vp cty khách hàng ở gần sân bay, đúng ngay lúc mấy tay theo đạo Hồi lạy thánh, em vừa ngồi xem vừa chờ mất một lúc
em dính hai tay Tài xế đạo hồi, đang đi cao tốc, nó chạy riết để tìm chỗ đậu, vì đến giờ cầu nguyện của nó! Kinh hãi!

Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Em đang ở Tây Phi - Bờ Biển Ngà
Em đang ở Tây Phi - Bờ Biển Ngà
Dân nghèo vùng này, không có xe dùng xe máy, phương tiện di chuyển dân nghèo là xe khách, nó chất cả đống người, nhét được chừng nào hay chừng đấy, rất rẻ, nhưng nó đi như đi ăn cướp ấy, đón khách dọc đường tất bật, nhưng em vẫn chưa thấy cảnh giành khách!
Dân khá hơn thì đi xe taxi , hoặc mua xe oto. Do xăng đắt 580F/ lit nên họ chỉ đi xe khách loại nhét heo này! Cả xe toàn đen là đen, chết khiếp!

Hạng C
21/9/10
850
32.513
93
View attachment 1183532 View attachment 1183551 Dân nghèo vùng này, không có xe dùng xe máy, phương tiện di chuyển dân nghèo là xe khách, nó chất cả đống người, nhét được chừng nào hay chừng đấy, rất rẻ, nhưng nó đi như đi ăn cướp ấy, đón khách dọc đường tất bật, nhưng em vẫn chưa thấy cảnh giành khách!
Dân khá hơn thì đi xe taxi , hoặc mua xe oto. Do xăng đắt 580F/ lit nên họ chỉ đi xe khách loại nhét heo này! Cả xe toàn đen là đen, chết khiếp!
Thấy bóng dáng mấy chiếc Maybach, Lambor, RR...nào không bác?

• Like
Hạng D
18/9/15
2.405
2.774
113
Cụ đi 1 vòng Cote " d Ivoire , rồi Mindanao , Afghanistan , rồi vòng về Pyongyang giao lưu với team Kim nữa là lưu danh thiên hạ luôn đấy.

• Like
Hạng C
3/6/10
822
3.474
93
37
Paris thủ đô Lào !
Cụ đi 1 vòng Cote " d Ivoire , rồi Mindanao , Afghanistan , rồi vòng về Pyongyang giao lưu với team Kim nữa là lưu danh thiên hạ luôn đấy.
Từ từ rồi em củng giải quyết hết thôi ! :) Sau chuyến này không bị nhiễm HIV hay ebola là sẽ đi tiếp :)
Thực ra, em ở đến hôm nay là 7-8 ngày rồi, lân la đủ chỗ! nhưng cảm thấy đây không phải là đất của mình, màu da của họ làm em cảm giác bất an, lo sợ, tuy rằng họ cũng hiền!