Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
11/12/07
405
12.481
93
Đọc báo thấy cưa chặt bỏ cao su non & đang thu hoạch buồn quá.

Tập Lái
1/9/11
29
0
1
36
Cao su giá thấp và quản lý cũng cực lắm, ngoài ngành thì không cần bon chen với tầm vốn vậy đâu bác. Gia đình vợ em có mấy nhà làm cao su ở Tây Ninh, muốn bon chen vào mà bị can không hà :D

Tập Lái
5/10/12
24
9
8
Cụ nào có vốn thì đầu tư cao su bây h có vẻ ngon ...mua rẫy cây tầm 3 năm là ổn

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Em thấy 500 tr của bác có thể làm Cao su mà còn thắng chắc luôn .
Bác thử tham gia các dự án Cải tạo rừng nghèo kiệt để trồng cao su , với 500 tr bác lòng vòng lo thủ tục vẽ vời cũng xin được cả trăm ha rừng ''nghèo '' Sau đó đem bán phần lâm sản tận thu lại cho bên thứ 3 khai thác ,bác sẽ có đủ tiền làm dự án và có mặt bằng ,vốn để trồng cao su ( khó cái là có cửa để xin dự án )

Bò Hóng
22/1/13
1.550
33.179
113
Em thấy 500 tr của bác có thể làm Cao su mà còn thắng chắc luôn .
Bác thử tham gia các dự án Cải tạo rừng nghèo kiệt để trồng cao su , với 500 tr bác lòng vòng lo thủ tục vẽ vời cũng xin được cả trăm ha rừng ''nghèo '' Sau đó đem bán phần lâm sản tận thu lại cho bên thứ 3 khai thác ,bác sẽ có đủ tiền làm dự án và có mặt bằng ,vốn để trồng cao su ( khó cái là có cửa để xin dự án )

Vụ chứng minh rừng nghèo kiệt giờ đây khó lém rồi. Ngoài đám lâm nghiệp của Bộ NN&PTNT ra thì xin dự án phải thông qua ý kiến của Quốc Hội nữa.
Tiêu chuẩn của rừng nghèo kiệt là phải dưới 8 cây/ ha. Tiêu chuẩn này giờ làm sao mà có nổi. Mà ngày xưa chỉ còn mỗi Đắc Nông là còn có rừng nghèo kiệt, mà ác đạn là Đắc Nông trồng Cao Su không tốt nên xem ra chơi theo đường này không ổn.

Giờ chỉ có nước chơi với đám kinh tế quân đội là còn có cửa ra 1 tẹo

Hạng B2
3/5/11
312
30
28
Vụ chứng minh rừng nghèo kiệt giờ đây khó lém rồi. Ngoài đám lâm nghiệp của Bộ NN&PTNT ra thì xin dự án phải thông qua ý kiến của Quốc Hội nữa.
Tiêu chuẩn của rừng nghèo kiệt là phải dưới 8 cây/ ha. Tiêu chuẩn này giờ làm sao mà có nổi. Mà ngày xưa chỉ còn mỗi Đắc Nông là còn có rừng nghèo kiệt, mà ác đạn là Đắc Nông trồng Cao Su không tốt nên xem ra chơi theo đường này không ổn.

Giờ chỉ có nước chơi với đám kinh tế quân đội là còn có cửa ra 1 tẹo
:3dtanghoaheo:

Hạng B1
7/3/13
67
8
8
Em đang định hỏi giống hệt bác chủ.
Vì người nhà em định bán đất ở quê đi, mua đất cao su với vốn 500tr/ha. Các bác có biết chỗ nào ở Đồng Nai, Bình Dương, Vũng Tàu bán giá đó không ạ?
Người nhà em tự làm hết ạ, nhưng do chưa biết gì về cao su cả nên sẽ hóng thông tin từ các bác.
Như bác trên nào nói mà lợi nhuận 80tr/ha/năm thì em nghĩ quá là okie so với lao động ở quê em.

Ở quê khó sống quá, tìm đường trồng cao su thôi ạ.
Thanks các bác đã quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/4/08
1.586
5.249
113
Em đang định hỏi giống hệt bác chủ.
Vì người nhà em định bán đất ở quê đi, mua đất cao su với vốn 500tr/ha. Các bác có biết chỗ nào ở Đồng Nai, Bình Dương, Vũng Tàu bán giá đó không ạ?
Người nhà em tự làm hết ạ, nhưng do chưa biết gì về cao su cả nên sẽ hóng thông tin từ các bác.
Như bác trên nào nói mà lợi nhuận 80tr/ha/năm thì em nghĩ quá là okie so với lao động ở quê em.

Ở quê khó sống quá, tìm đường trồng cao su thôi ạ.
Thanks các bác đã quan tâm.
cao su thì Tây Ninh cho mủ nhìu hơn nha bác

• Like
Reactions: trum_so
Status
Không mở trả lời sau này.