Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
15/11/12
45
118
33
Cảm ơn các bác đã cho em những ý kiến đáng giá. Em sẽ suy nghĩ lại về ý định này, có vẻ không nhiều bác cho rằng đây là hướng đầu tư đúng...
Em xin close topic ạ.

Trân trọng,

bvy
Hạng D
6/1/12
1.163
676
113
passion74 nói:
Bác đầu tư bao nhiêu ha ?? có lên đó ở dc ko hay thuê người

e ko có lên đó ở. Là cty e làm ạ. E có cổ phần nhỏ xí trong đó thôi. 350ha nhưng trồng chỉ được tầm 250ha, hiên nay còn sống khoảng 150-180 ha, được 2-3 năm rồi ạ. E đang nản nó đây. E thuê người trên đó thì có sao ko bác?

Tập Lái
5/10/12
24
9
8
Vậy cố gắng cầm cự đi bác ...Lúc nào vô cạo thì tìm người tin tưởng mà quản lý

Tập Lái
22/5/13
2
0
0
bvy nói:
passion74 nói:
Bác đầu tư bao nhiêu ha ?? có lên đó ở dc ko hay thuê người

e ko có lên đó ở. Là cty e làm ạ. E có cổ phần nhỏ xí trong đó thôi. 350ha nhưng trồng chỉ được tầm 250ha, hiên nay còn sống khoảng 150-180 ha, được 2-3 năm rồi ạ. E đang nản nó đây. E thuê người trên đó thì có sao ko bác?
Bác phải có người thân cận quản lý,không nên thuê trắng vì những năm đầu tiên tuy không thu hoạch nhưng rất quan trọng,ví là trong giai đoạn cây lớn lên và trưởng thành,nếu không được chăm sóc tốt thì sản lượng khi thu hoạch là rất kém....không nên xen canh bất cứ cây gì k rõ,nhất là mỳ,vì lý do đơn giản bác bón phân cho cây mà còn trồng xen canh thì những cây đó hấp thụ hết dinh dưỡng rồi còn đâu cho cao su nữa,....như ở Bình Phước quê mình thấy rất nhiều người Sài Gòn lên trồng cao su,k hiểu kỹ thuật khoán trắng cho dân địa phương thì mình thấy tương lai cầm chắc 90% thất bại rồi.....

Tập Lái
25/4/08
33
0
0
vankhanhktpn nói:
Cao su đang có chu kỳ giảm trung hạn , giờ trồng CS là ôm đầu máu . Ai đang có đất trồng CS nên xem xét bán đi là GP thông minh nhất

Phải biết tham lam khi người khác hoảng sợ chứ bác???!!!

Hạng B1
24/8/12
98
2
0
vankhanhktpn nói:
Cao su đang có chu kỳ giảm trung hạn , giờ trồng CS là ôm đầu máu . Ai đang có đất trồng CS nên xem xét bán đi là GP thông minh nhất
http://vneconomy.vn/20130...u-cao-su-giam-manh.htm
Ko nên chạy theo số đông và cũng ko nên thấy khó khăn mà ko dám tham gia :D , thời gian hiện tại có thể nó giảm manh nhưng 3-4 năm sau nó lại tăng ko chừng , em nhớ cái đợt tiêu có 3-4 chục ngàn /1 kg người ta thi nhau cưa bỏ , giờ nó lên hơn 100 ngàn / 1kg thì lại thi nhau trồng ... những Bác còn giữ lại lúc giá mấy chục ngàn thì có thu hoạch sản lương nhiều và sớm hơn những hộ chạy theo số đông sau này .

Tập Lái
5/10/12
24
9
8
E cũng đang ôm vài héc để kiếm sữa cho con/// phải chờ thôi biết sao dc

Status
Không mở trả lời sau này.